Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณภูมิกับการ oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณภูมิกับการ oc

อุณภูมิมีผมต่าการ oc มากมั๊ยครับ ประมาณว่าถ้า อุณภูมิต่ำ oc ได้ไกลกว่าเดิมอะครับ อย่า dfi nf4 untra-d อุณภูมิ chipset 45-51 องศา สูงไปมั๊ยครับ

มานก็มีผลอานะ เช่น ถ้าocไปเยอะๆ แล้วอุณภูมิเกิน70 มานก็จาตัดไป แต่จาลากได้ไกลแค่ไหน มานขึ้นอยู่กะ ram กับboardมากกว่า

Comment

อุนหภูมิมีส่วน OC แน่นอนครับ
      เพราะยิ่งซีพียูทำงานหนักก็ยิ่งร้อนครับ
      อุณหภูมิที่คุณบอกมาก็สูงเหมือนกันครับแต่ยังไม่ถือว่าสูงมากนัก ( เพราะผ่านการ OC มาแล้ว )
      ปัจจัยอื่นๆ ก็เช่นความเป็นเทพของแรม
      เมนบอร์ปรับได้แค่ไหน ชิปเซ็ตรับได้แค่ไหน
      ซีพียูไหวไหม
      นะครับ

Comment

อุณหภูมิ มีผลครับ แต่สำหรับชิพทที่บอกมา เย็นครับ

Comment

Working...
        X