overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 11 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Results 41 to 60 of 209
    OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

Quote Originally Posted by gee-noon View Post
    เวลาอัพโหลด ต้องแปลงไฟล์อีกไหมครับ คืนนี้จะลองดูอีกที
    อย่างที่บอกไปอ่ะครับ เอาไฟล์ที่ได้จาก Bandicam ไปแปลงไฟล์ด้วย FormatFactory เพื่อลดขนาดก่อนครับ

พอไฟล์เล็กลงแล้วค่อยอัพโหลดขึ้น YouTube ครับ ^ ^

OverclockZone Member gee-noon's Avatar
    085-1285875 ลาดพร้าว

อันนี้เล่นออนไลน์ครับ บอกก่อนว่าอัพลงยูทูปแล้ว ภาพแทบไม่น่าเชื่อเลยว่ามันจะดร๊อปลงมาขนาดนี้ครับ ตอนเล่นปรับ low หมดเนื่องจากปรับสุดหมดแล้วมันหน่วงมาก แต่ถ้าไม่เปิดโปรแกรมบันทึกเล่นปรับสุดได้ครับ
    สเปค
    cpu =Phenom II X6 1100T@3.8
    m/b = GA-990FXA-UD3
    vga =gig 7970 OC
    ram =corsair 8g@1866

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

สำหรับคนที่อัดแล้วเฟรมตกเยอะมากแม้จะใช้ Bondicam ลองนี่ครับ Mirillis Action ผมใช้อัดประจำ เฟรมไม่ตก(ถึงตกก็น้อยจนไม่รู้สึก)
    ถ้าเป็นโปรแกรมจ่ายตังค์แล้ว เอานี่ไปเลย http://mirillis.com/en/products/action.html
    - เฟรมไม่ตก
    - อัดใช้เนื้อที่น้อยกว่า Fraps เยอะ แต่ชัดเท่า Fraps
    - มีที่แปลงไฟล์ในตัว แปลงแล้วอัพลง Youtube ได้เลย
    - รองรับ Application 64bit (ผมใช้อัด BF4 ในหน้าแรก)
    - บอกด้านบนด้วยว่าใช้ Direct X อะไรอยู่ 9 - 10 -11
    รับประกันความลื่น อัดไปเปิดไมค์พูดลงไปได้ด้วย

ตย.ความลื่น ปรับกราฟฟิคแบบที่เคย ไม่ต้องลดเพราะกลัวอัดแล้วเฟรมตก
    HD6850, 1680x1050, High (มั้ง), 2x AA วิ่งประมาณ 40+ FPS ครับ (ถ้าจำไม่ผิด)
    BORKED
    Last edited by Beaver_XT; 18 Nov 2013 at 04:01:02.

OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

ลง Action ไว้เหมือนกันครับ แต่ยังไม่อัดคลิปเลย ^ ^

รู้สึกว่ามันกินพิ้นที่มากกว่า Bandicam ครับ ต้องเคลียพื้นที่ HDD ก่อน

OverclockZone Member

Assassin's Creed? 4 Black Flag
    เกมส์นี้ทำยังไงมันก็วิ่งไม่เกิน 30 เฟรมกินการ์ดจอมากสุดไม่เกิน 60%
    ใครมีวิธีทำให้มันใช้การ์ดจอได้เต็มๆบอกหน่อยครับ
    FX 8150
    XFX 7950

OverclockZone Member Hirasawa's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ^
    ^
    มันเอ๋อ ลองโหลดด่านใหม่หรือปิดเกมแล้วเข้าใหม่ดูครับ ออใช่ บางด่านก็ไม่มีกล้องให้ส่องเน้อ
    ผมลองรีหลายแล้วครับ ยังใช้กล้องไม่ได้อยู่ดี

พอดีไปหาข้อมูลเว็บนอกมา เขาบอกให้ปรับการซูมเป็นแบบกดค้าง(Hold)เหมือนเดิม จะใช้กล้องได้ปกติ

เซ็งเลยครับ ถนัดคลิกซูมซะด้วยสิ ฮา

อ่อ คลิ๊กขวาแล้วซูมค้างใช่ป่ะครับ แล้วพอจะยกเลิกซูมต้องคลิ๊กขวาอีกที

ลองหัดเล่นแบบคลิ๊กขวาค้างไว้ซิครับ พอปล่อยนิ้วก็ยกเลิกซูม เล่นแบบนี้จะเร็วและคล่องตัวกว่านะครับ

ตอนแรกๆอาจไม่ถนัดและเมื่อยนิ้ว แต่พอชำนาญแล้วจะชอบครับ มันจะทำให้การเข้าโจมตีของเราเป็นไปด้วยความรวดเร็วครับ

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

เกมออนไลน์ครับกับ Path of Exile อัดกับโปรแกรมของ Nvidia ShadowPlay ได้เป็นไฟล์ MP4 แล้วผมเอามาตัดต่อ ใน Premiere pro อีกที โปรแกรมนี้อัดต่อเนื่องได้สูงสุด 10 นาที ครับขนาดไฟล์จะอยู่ที่ 3.6-3.8 GB ที่ความละเอียด 1920*1080P 60fps นะครับ

สเป็คเครื่อง

CPU : Xeon E5-2660 2.20 GHz
    M/B : MSI X79A-GD65 8D
    RAM : 16GB DDR3 bus 1600 Mhz
    VGA : NVIDIA ZOTAC GTX670 4GB
    PSU : Aerocool 750 WATTS

OverclockZone Member

เล่นแล้วอัดวีดีโอ กลับมาเปิดดู
    ทำไมมันสวยขนาดนี้ ตอนเล่นสงสัยไม่คอยได้ดูยิงอย่างเดียว
    1920*1080 สุดทุกอย่าง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

จัดไปแบบกว้าง ๆ อีกเกม Assetto Corsa
    BORKED

OMG's Avatar
    ต.สินเจริญ อ.พระแสง จ.สุราษฏร์ธานี

ต.สินเจริญ อ.พระแสง จ.สุราษฏร์ธานี

แบบเต็มจอ ร้อนกว่า เฟรมตก

แถมอีกอัน กว่าจะอัพเสร็จ 3ชม. TOT มันเยี่ยมมาก

ผมดูคลิปของทุกท่านแล้ว ขอชมว่าอัดคลิปกันได้ดีทุกท่านเลยครับ ^ ^

Frostbite แต่ไม่ใช่ Battlefield...
    Need For Speed Rivals นิ่ง ๆ ที่ 30 FPS เพราะถูกล๊อกไว้
    BORKED
    แสบตากับแสงสีชิบเป๋ง ดูในวีดีโอก็เท่ดี แต่พอเล่นจริงแล้วอยากอ้วก กำลังหาที่ปิดอยู่

อาจจะไม่มีเสียงนะครับ ดูแล้วเหมือนโดน mute เพราะเพลงในเกม...
    Last edited by Beaver_XT; 19 Nov 2013 at 17:47:21.

นั่งดูเพลินเลยครับ ช่วงนี้ผมไม่ได้เล่นเกมส์ขับรถเลย ^ ^

เด๋วหัดขับฮอให้เก่งๆแล้วจะอัดคลิปมาลงให้ดูดีกว่า

^
    ^
    ขนาดเคลื่อนที่ใน 2 มิติผมยังชนแหลก ขับเครื่องบิน, ฮ. พวกนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ ตกตั้งแต่ไปไม่ถึงไหน 555+ แต่ชอบดูคนอื่นเล่นนะ

มาต่อกับ NFS Rivals แบบจอยาวบ้าง
    BORKED

OverclockZone Member Hirasawa's Avatar

ลองอัพอีกรอบ แปลงให้ชัดขึ้นนิสนึง

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ^
    ^
    ขนาดเคลื่อนที่ใน 2 มิติผมยังชนแหลก ขับเครื่องบิน, ฮ. พวกนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ ตกตั้งแต่ไปไม่ถึงไหน 555+ แต่ชอบดูคนอื่นเล่นนะ
    ผมชอบดูคุณ Widgitybear ขับฮอเกมส์ BF4 โชว์ใน twitch อ่ะครับ เลยอยากจะขับเป็นบ้าง ^ ^

Quote Originally Posted by Hirasawa View Post
    ลองอัพอีกรอบ แปลงให้ชัดขึ้นนิสนึง
    เด๋วดูดด้วย IDM มาดูครับ ตอนนี้โหลดบิทรายการเกาหลีอยู่ครับ ^ ^

ยังไม่มีใครอัพ ก็จัดไปโลด MAX ทุกอย่าง TXAA x2 ครับ
    BORKED

Page 3 of 11 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks