overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 11 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 209
    OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

Lightbulb [<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะอยากให้เพื่อนสมาชิกที่พอจะมีเวลา ช่วยอัพโหลดคลิปวิดีโอในขณะเล่นเกมส์ให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้ชมกันครับ

จะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจเลือกซื้อการ์ดจอ เพื่อเอามาใช้ในการเล่นเกมส์ ไม่ว่าจะเป็นทั้งของ AMD หรือ NVIDIA ก็ตามครับ

เนื่องจากผลเทสที่เป็นกราฟและตัวเลขต่างๆนั้น เราสามารถเข้าไปหาข้อมูลได้ตามเวปที่ทำการรีวิวได้โดยสะดวกอยู่แล้ว

และผมคิดว่าภาพเคลื่อนไหวในขณะที่เล่นเกมส์จริง ก็น่าจะช่วยให้การตัดสินใจทำได้ง่ายขึ้นครับ

ถึงแม้ว่ามันจะมีข้อจำกัดบางอย่างซึ่งทำให้ภาพที่ได้ ไม่เหมือนกับการดูจากมอนิเตอร์สดๆในขณะที่กำลังเล่นจริงๆก็ตามครับ

แต่ผมคิดว่าเราก็น่าจะพอมองออกว่าการ์ดตัวนั้นทำได้ดีแค่ไหนนะครับ

หรือถ้าหากเล่นเกมส์แล้วมีปัญหา การเห็นภาพเคลื่อนไหวก็น่าจะทำให้การช่วยเหลือทำได้สะดวกขึ้นครับ

โปรแกรมที่ใช้บันทึกวิดีโอแนะนำเป็น Bandicam ครับ เพราะไม่กินแรงเครื่องมากเฟรมเรทตกน้อย

เวอร์ชั่นใหม่รองรับเกมส์ทั้ง 32Bit และ64Bit ครับ

พิมพ์มาซะยาว ผมขอโพสเป็นคลิปแรกแล้วกันครับ ^ ^

Battlefield 4 (64Bit) SinglePlayer ภาระกิจแรก ปรับภาพแบบ 1080p ULTRA

CPU: AMD FX-6300 @ 4.20GHz ทำงานร่วมกับ inno3D GTX 660 iChiLL (Mod BIOS)

Windows 8.1 Ultimate 64Bit + NVIDIA Driver 331.65WHQL

VIDEO RECORD: Bandicam v1.9.1.419

อัดวิดีโอเฟรมเรทจะตกไปประมาณ 5~15FPS แล้วแต่ฉากครับ

โชว์เฟรมเรทเกมส์ BF4 โดยการพิมพ์ PerfOverlay.DrawFps 1 วิธีทำตามลิ้งค์ครับ

http://bftips.com/2013/10/command-to...battlefield-4/

ปล. ทีแรกผมตั้งใจว่าจะปรับภาพแบบ Custom โดยให้คุณภาพเป็น Ultra หมด แต่จะปิดไม่ใช้ AA

แต่ปรากฎว่าลืมครับ ก็เลยกลายเป็นว่าปรับเป็น Ultra 4xMSAA แต่ก็เล่นได้ลื่นดีครับ

คลิปที่สอง Battlefield 4 ด่าน Shanghai ปรับ Ultra+High เนื่องจากตรงน้ำพุหน้าตึกถ้าปรับ Effect เป็น Ultra

การ์ด GTX 660 ไม่ไหวครับ แล้วอัดคลิปด้วยยิ่งหน่วงเข้าไปอีก

ลบรอยหยักหรือ AA ทีแรกผมว่าจะปิดไม่ใช้งานแระ แต่ลอง 2xMSAA มันก็ OK ครับ ยังลื่นไหลอยู่

กดดูแบบ 1080p หรือโหลดมาเก็บไว้ในเครื่องได้เลยครับ ^ ^

Last edited by NaiZZ; 16 Nov 2013 at 16:21:00.

OMG's Avatar
    ต.สินเจริญ อ.พระแสง จ.สุราษฏร์ธานี

ผมชอบนะ อยากแชร์จริงๆ แต่เน็ต TOT มันห่วยมากเลยคับ อัพช้ามากมาย โหลดแรง 9MB ก็จริง
    ทุกวันนี้ผมเลยได้แชร์แต่ภาพเฉยๆ

OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

ผมก็เน๊ต TOT เหมือนกันครับ ^ ^

มันอัพโหลดช้าจริงๆแหละครับ ดาวน์โหลด 10M แต่อัพโหลดได้แค่ 512k

ไฟล์ต้นฉบับที่ผมอัพขึ้นไปขนาด 1GB ใช้เวลาประมาณ 6ชม. อ่ะครับ ผมเปิดเครื่องทิ้งอัพไว้เมื่อคืนเช้ามาก็เสร็จพอดี

OverclockZone Member Futaba's Avatar

โหมด ออนไลน์ โชว์หน่อยเจ้าค่ะ อิอิ

ออนไลน์รอให้ท่านอื่นโชว์แล้วกันนะเจ้าครับ ^ ^

OverclockZone Member thaweechai's Avatar

เน็ตบ้านเรากากไปหน่อย ดีแต่โฆษณาตอนโหลด 10 M แต่อัพได้กากมากมาย
    ถ้าอัพใช้เวลานานเกินไป ทาง youtube จะตัดเลยละ

แต่เห็นได้ข่าวว่า 3BB มีระบบใหม่ ไฟเบอร์ออฟติก เป็นการส่งสัญญาณผ่านใยแก้ว ขั้นต่ำโหลดที 30M ส่วนอัพ 3M
    http://www.3bb.co.th/3bb/product/details/2253

OverclockZone Member joijoker's Avatar

Quote Originally Posted by NaiZZ View Post
    ผมก็เน๊ต TOT เหมือนกันครับ ^ ^

มันอัพโหลดช้าจริงๆแหละครับ ดาวน์โหลด 10M แต่อัพโหลดได้แค่ 512k

ไฟล์ต้นฉบับที่ผมอัพขึ้นไปขนาด 1GB ใช้เวลาประมาณ 6ชม. อ่ะครับ ผมเปิดเครื่องทิ้งอัพไว้เมื่อคืนเช้ามาก็เสร็จพอดี
    โหดขิงๆ ผมนึกว่าผมบ้าคนเดียวซะอีก

ผมนี่ยิ่งหนักเน็ต 3G เลยนะครัช 555555555

47k/s

OverclockZone Member topbaza02's Avatar

ไว้จะมาลงมั้งเน่อ

OverclockZone Member Go.Gasia's Avatar

Bandicam ตัวนี้เลือกว่าจะจับภาพทั้งจอได้มั้ยครับท่านประธาน แบบพับหน้าต่างเกมส์เก็บแล้วก็ยังบันทึกเดสท็อปต่อด้วยน่ะครับ แล้วอัดเสียงไปด้วยได้มั้ย

อยากจะลองทำบ้าง ถ้ามันไม่หลายขั้นตอนเกินนะครับ แบบมันคงจะดีนะถ้าอธิบายไปด้วยได้ ว่าตอนนี้เราปรับอะไรอยู่แล้วการทำงานของเครื่องเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้าง

เล่นปาระเบิดอัดประตูเลยเรอะ ทำไมเรานึกไม่ออก
    Last edited by Go.Gasia; 13 Nov 2013 at 13:43:06.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ด้วยคน HD6850 1GB 3 จอ Eyefinity @ 5312x1050
    ตอนซื้อค่อนข้างแพง ปัจจุบันแรงพอ ๆ กับการ์ดจอรุ่นสุดคุ้ม 7770

F1 2013: High, 4x AA อัดด้วย MSI Afterburner
    GRID1: High, 4x AA อัดด้วย FRAPS
    GRID2 : Med-High, 2x AA อัดด้วย Mirillis Action
    BORKED
    BORKED

Battlefield 4 Singleplayer LOW หมด scaling 70% อัดด้วย Mirillis Action
    BORKED
    Last edited by Beaver_XT; 13 Nov 2013 at 13:49:07.

ต.สินเจริญ อ.พระแสง จ.สุราษฏร์ธานี

มีปัญหาแบบเซ็งๆ จะเอา Console ออกยังไง หลังจากที่ใส่คีย์ลัด ของ BF4 เสร็จแล้ว

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

^
    ^
    ถ้าท่านใช้ ~ เปลี่ยนภาษา ต้องกดค้างแล้วมันจะกระพริบ กะจังหวะปล่อยปุ่มดี ๆ ให้มันหายไปครับ ไม่งั้นก็ไปปรับปุ่มเปลี่ยนภาษาให้ไม่ใช้ตัวหนอนในการเปลี่ยน

OverclockZone Member topbaza02's Avatar

Quote Originally Posted by OMG View Post
    มีปัญหาแบบเซ็งๆ จะเอา Console ออกยังไง หลังจากที่ใส่คีย์ลัด ของ BF4 เสร็จแล้ว

ปุ่มตัวหนอน - - ยอมเปลี่ยนปุ่มเปลี่ยนภาษาเป็น ปุ่มอื่นครับ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ^
    ^
    ถ้าท่านใช้ ~ เปลี่ยนภาษา ต้องกดค้างแล้วมันจะกระพริบ กะจังหวะปล่อยปุ่มดี ๆ ให้มันหายไปครับ ไม่งั้นก็ไปปรับปุ่มเปลี่ยนภาษาให้ไม่ใช้ตัวหนอนในการเปลี่ยน
    เยี่ยมครับ ขอบคุณมากๆคับ

OverclockZone Member likoza's Avatar

cpu -i7 4770k
    m/b -msi z87g45 gaming
    ram -g.skill 16 g 2660mhz
    psu-Xfx 850 watt
    vga -gtx670
    water cooling- corsair h100i
    hdd -1 tb wd black

bf3

www.youtube.com/embed/MzBGv91L3j0

bf4
    www.youtube.com/embed/TEyLjq1MB5c

ล่าสุดขาย GTX670 ไปหมดแล้ว

รอ 780ti มา
    Last edited by likoza; 13 Nov 2013 at 16:12:14.

OverclockZone Member kowaot's Avatar

แรมท่าน จขกท เท่าไรอะครับ ผมใช้ 660 แต่แรม 2GB ห่วยแตกมาก 55555555555555555

OverclockZone Member songpol_oot's Avatar
    อยู่ โคราช/ชัยนาท ครับ

เล่นBF4 ภาพ1920x1080 ปรับสุดหมดเลย
    แรมการ์ดจอต้องมีใช้สัก 4-6 GB แรมเครื่องสัก 6-8 GB ถึงจะพอให้เกมส์มันสูบครับท่าน ^_^
    ใช้OCค่าMEMการ์ดจอสูงๆ ระวังแรมการ์ดจะพังเอาเด้อ หาซิ้งมาติดเม็ดแรมซะหน่อยจ้า

ลองดูเสป็คคร่าวๆที่ผมเทสการใช้แรมเครื่อง แรมการ์ดจอ มันกินเยอะจริงๆ
    Last edited by songpol_oot; 14 Nov 2013 at 00:44:14.

Quote Originally Posted by thaweechai View Post
    เน็ตบ้านเรากากไปหน่อย ดีแต่โฆษณาตอนโหลด 10 M แต่อัพได้กากมากมาย
    ถ้าอัพใช้เวลานานเกินไป ทาง youtube จะตัดเลยละ

แต่เห็นได้ข่าวว่า 3BB มีระบบใหม่ ไฟเบอร์ออฟติก เป็นการส่งสัญญาณผ่านใยแก้ว ขั้นต่ำโหลดที 30M ส่วนอัพ 3M
    http://www.3bb.co.th/3bb/product/details/2253
    น่าสนใจครับ ^ ^

Quote Originally Posted by joijoker View Post
    โหดขิงๆ ผมนึกว่าผมบ้าคนเดียวซะอีก

ผมนี่ยิ่งหนักเน็ต 3G เลยนะครัช 555555555

47k/s
    ^ ^

Quote Originally Posted by topbaza02 View Post
    ไว้จะมาลงมั้งเน่อ
    รอชมครับ ^ ^

Quote Originally Posted by Go.Gasia View Post
    Bandicam ตัวนี้เลือกว่าจะจับภาพทั้งจอได้มั้ยครับท่านประธาน แบบพับหน้าต่างเกมส์เก็บแล้วก็ยังบันทึกเดสท็อปต่อด้วยน่ะครับ แล้วอัดเสียงไปด้วยได้มั้ย

อยากจะลองทำบ้าง ถ้ามันไม่หลายขั้นตอนเกินนะครับ แบบมันคงจะดีนะถ้าอธิบายไปด้วยได้ ว่าตอนนี้เราปรับอะไรอยู่แล้วการทำงานของเครื่องเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้าง

เล่นปาระเบิดอัดประตูเลยเรอะ ทำไมเรานึกไม่ออก
    เพิ่งหัดใช้เหมือนกันครับ ^ ^

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ด้วยคน HD6850 1GB 3 จอ Eyefinity @ 5312x1050
    ตอนซื้อค่อนข้างแพง ปัจจุบันแรงพอ ๆ กับการ์ดจอรุ่นสุดคุ้ม 7770

F1 2013: High, 4x AA อัดด้วย MSI Afterburner
    GRID1: High, 4x AA อัดด้วย FRAPS
    GRID2 : Med-High, 2x AA อัดด้วย Mirillis Action
    Battlefield 4 Singleplayer LOW หมด scaling 70% อัดด้วย Mirillis Action
    แรงบันดาลใจเรื่องการอัดคลิปลง YouTube ก็มาจากท่านนี่แหละครับ

ผมตามดูคลิปที่ท่านลงไว้ประจำเลยครับ เกมส์ขับรถเนี่ยท่านฝีมือดีมาก

BF4 บู๊มันส์มากครับ ^ ^

Quote Originally Posted by likoza View Post
    cpu -i7 4770k
    m/b -msi z87g45 gaming
    ram -g.skill 16 g 2660mhz
    psu-Xfx 850 watt
    vga -gtx670
    water cooling- corsair h100i
    hdd -1 tb wd black

bf3

www.youtube.com/embed/MzBGv91L3j0

bf4
    www.youtube.com/embed/TEyLjq1MB5c

ล่าสุดขาย GTX670 ไปหมดแล้ว

รอ 780ti มา
    Multi สนุกมากครับ ^ ^

Quote Originally Posted by kowaot View Post
    แรมท่าน จขกท เท่าไรอะครับ ผมใช้ 660 แต่แรม 2GB ห่วยแตกมาก 55555555555555555
    แรมการ์ดจอ 2GB แรมเครื่อง 8GB ครับ ^ ^

Quote Originally Posted by songpol_oot View Post
    เล่นBF4 ภาพ1920x1080 ปรับสุดหมดเลย
    แรมการ์ดจอต้องมีใช้สัก 4-6 GB แรมเครื่องสัก 6-8 GB ถึงจะพอให้เกมส์มันสูบครับท่าน ^_^
    ใช้OCค่าMEMการ์ดจอสูงๆ ระวังแรมการ์ดจะพังเอาเด้อ หาซิ้งมาติดเม็ดแรมซะหน่อยจ้า
    ^ ^

OverclockZone Member groge's Avatar

อัพหน่อยครับ ^ ^

Page 1 of 11 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks