Announcement

Collapse
No announcement yet.

[<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Middle Earth: Shadow Of Mordor (Benchmark) on GTX 660

คลิปนี้ไม่ได้เป็น GamePlay นะครับ แต่เป็น Benchmark ของเกมส์ Middle Earth: Shadow Of Mordor

GTX 660 การ์ดรุ่นกลางๆ มี VRAM 2GB ก็เล่นเกมส์นี้แบบ VeryHigh ได้ลื่นๆครับ ^ ^

อ่อ ลืมบอกไปผมลง HD Texture ก่อนเทสเรียบร้อยครับ ภาพในเกมส์สวยมากครับ

มีรูปภาพขณะเล่นในเกมส์มาให้ดูด้วยครับ คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพขนาดเต็มได้นะครับ

Comment

• FarCry 4 ครับ ภาพสวยเกมส์สนุก ^ ^

ผมอัพคลิปเป็นแบบ 1080p 60fps นะครับ

ถึงเกมส์เพลย์ Framerate จะไม่ถึง 60fps แต่เวลาเราดูมันจะลื่นไหลเหมือนเล่นจริงครับ ไม่เหมือนคลิปแบบ 30fps มันจะดูหน่วงๆ

สำหรับ Monitor 60Hz อ่ะนะครับ ถ้าจะดูดมาให้ใช้ IDM V6.21 Build15 นะครับ จะดูดมาเป็น 60fps ได้เลยครับ

Comment

• เดี๋ยวๆๆๆ คลิปตูดเอด้าหายไปใหนละเนี่ย - -

Comment

• อ่าวมี กระทู้แบบนี้ด้วย ขอฝากคลิปด้วยละกันนะครับ อิอิ

เอาเป็นสองเกมล่าสุดละกัน

เกมแรก Assassin's Creed Unity by GTX970 ครับ

ปรับสุดๆก็อย่างที่เห็นครับ

จริงๆเกมนี้เป็นเกมที่ เฟรมหล่นเยอะจริงๆ แต่ไม่ค่อยแสดงอาการหน่วงๆหรือกระตุกให้เห็นนะครับ

คือถ้าปิดโปรแกรมจับ FPS แล้วเล่นไป บอกเลยว่าแทบไม่รู้สึกครับว่าเฟรมหล่นไปเท่าไหร่แล้ว

แต่ถ้านั่งมองแต่ FPS ละก็ เล่นเกมนี้ไม่สนุกแน่ๆ หล่นกระจาย > <

ปล ไม่รู้ทำไมเสียงออกมาแบบนี้ตอนอัด งงมักๆ

Comment

• ต่อกันเลยอีกเกมกับ FARCRY 4 by GTX 970 ครับ

ปรับสุดๆหมดแล้ว ได้เท่าที่เห็น

จบไปสองเกม ค่อนข้างชัดเจนแหล่ะครับว่า GTX 970 สู้กับเกม next gen ได้ดีพอสมควรทีเดียว

แต่เหมือนจะยังไม่ดีเท่าที่ควรนะ 55555

Comment

• เด๋วต้องดูดคลิปของท่าน jackiiez มาชมซะหน่อย ^ ^

Comment

• Originally posted by jackiiez View Post
                ต่อกันเลยอีกเกมกับ FARCRY 4 by GTX 970 ครับ

ปรับสุดๆหมดแล้ว ได้เท่าที่เห็น

จบไปสองเกม ค่อนข้างชัดเจนแหล่ะครับว่า GTX 970 สู้กับเกม next gen ได้ดีพอสมควรทีเดียว

แต่เหมือนจะยังไม่ดีเท่าที่ควรนะ 55555
                ทำไมดูๆไป กระตุกหยุดค้างๆ เป็นระยะๆ หว่า เฟรมก็ 80 บอก กับ GTX 970 ...

เพราะอัดคลิปไปด้วยหรือป่าวครับ
                .

Comment

• เป็นที่โปรแกรมอัดคลิปหรือปล่าวครับ ผมว่า Afterburner แจ่มนะ แทบไม่กินเครื่องเลย

อัดแล้วเฟรมเรทแทบไม่ตกเลย แล้วคลิปที่ได้ออกมาก็ลื่น ตอนเล่นก็ลื่นครับ

Comment

• FFXIV all low(พอดีมันต้องชิงจังหวะกันนิดนึงการเล่นที่ลื่นไหนจึงค่อนข้างจำเป็นครับ) AMD HD7790 [Dxtory and AMD plugin]

Comment

• Middle Earth: Shadow Of Mordor by GTX 660
                      อัดโดย Shadowplay ครับ

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post
                        ทำไมดูๆไป กระตุกหยุดค้างๆ เป็นระยะๆ หว่า เฟรมก็ 80 บอก กับ GTX 970 ...

เพราะอัดคลิปไปด้วยหรือป่าวครับ
                        .
                        ค้างชอตไหนท่าน ผมดูก็ปกติดีลื่นๆนะ

Comment

• สั้นๆสําหรับ Far Cry 4
                          ปล.เเอบเปิดเพลงฟังไปด้วย อิอิ เล่นเงียบๆมันยังไงไม่รู้
                          Last edited by ghost th; 7 Dec 2014, 01:19:23.

Comment

• Originally posted by ghost th View Post

สั้นๆสําหรับ Far Cry 4
                            ปล.เเอบเปิดเพลงฟังไปด้วย อิอิ เล่นเงียบๆมันยังไงไม่รู้

สั้นมากๆๆๆๆ

Comment

• 555

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post

สั้นมากๆๆๆๆ
                                เเก้เเล้ว 555 ง่วงเเละตอนนั้น

Comment

Working...
                                X