Announcement

Collapse
No announcement yet.

[<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรมท่าน จขกท เท่าไรอะครับ ผมใช้ 660 แต่แรม 2GB ห่วยแตกมาก 55555555555555555

Comment

เล่นBF4 ภาพ1920x1080 ปรับสุดหมดเลย
      แรมการ์ดจอต้องมีใช้สัก 4-6 GB แรมเครื่องสัก 6-8 GB ถึงจะพอให้เกมส์มันสูบครับท่าน ^_^
      ใช้OCค่าMEMการ์ดจอสูงๆ ระวังแรมการ์ดจะพังเอาเด้อ หาซิ้งมาติดเม็ดแรมซะหน่อยจ้า

ลองดูเสป็คคร่าวๆที่ผมเทสการใช้แรมเครื่อง แรมการ์ดจอ มันกินเยอะจริงๆ
      Last edited by songpol_oot; 14 Nov 2013, 00:44:14.

Comment

Originally posted by thaweechai View Post
        เน็ตบ้านเรากากไปหน่อย ดีแต่โฆษณาตอนโหลด 10 M แต่อัพได้กากมากมาย
        ถ้าอัพใช้เวลานานเกินไป ทาง youtube จะตัดเลยละ

แต่เห็นได้ข่าวว่า 3BB มีระบบใหม่ ไฟเบอร์ออฟติก เป็นการส่งสัญญาณผ่านใยแก้ว ขั้นต่ำโหลดที 30M ส่วนอัพ 3M
        http://www.3bb.co.th/3bb/product/details/2253
        น่าสนใจครับ ^ ^

Originally posted by joijoker View Post
        โหดขิงๆ ผมนึกว่าผมบ้าคนเดียวซะอีก

ผมนี่ยิ่งหนักเน็ต 3G เลยนะครัช 555555555

47k/s
        ^ ^

Originally posted by topbaza02 View Post
        ไว้จะมาลงมั้งเน่อ
        รอชมครับ ^ ^

Originally posted by Go.Gasia View Post
        Bandicam ตัวนี้เลือกว่าจะจับภาพทั้งจอได้มั้ยครับท่านประธาน แบบพับหน้าต่างเกมส์เก็บแล้วก็ยังบันทึกเดสท็อปต่อด้วยน่ะครับ แล้วอัดเสียงไปด้วยได้มั้ย

อยากจะลองทำบ้าง ถ้ามันไม่หลายขั้นตอนเกินนะครับ แบบมันคงจะดีนะถ้าอธิบายไปด้วยได้ ว่าตอนนี้เราปรับอะไรอยู่แล้วการทำงานของเครื่องเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้าง

เล่นปาระเบิดอัดประตูเลยเรอะ ทำไมเรานึกไม่ออก
        เพิ่งหัดใช้เหมือนกันครับ ^ ^

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ด้วยคน HD6850 1GB 3 จอ Eyefinity @ 5312x1050
        ตอนซื้อค่อนข้างแพง ปัจจุบันแรงพอ ๆ กับการ์ดจอรุ่นสุดคุ้ม 7770

F1 2013: High, 4x AA อัดด้วย MSI Afterburner
        GRID1: High, 4x AA อัดด้วย FRAPS
        GRID2 : Med-High, 2x AA อัดด้วย Mirillis Action
        Battlefield 4 Singleplayer LOW หมด scaling 70% อัดด้วย Mirillis Action
        แรงบันดาลใจเรื่องการอัดคลิปลง YouTube ก็มาจากท่านนี่แหละครับ

ผมตามดูคลิปที่ท่านลงไว้ประจำเลยครับ เกมส์ขับรถเนี่ยท่านฝีมือดีมาก

BF4 บู๊มันส์มากครับ ^ ^

Originally posted by likoza View Post
        cpu -i7 4770k
        m/b -msi z87g45 gaming
        ram -g.skill 16 g 2660mhz
        psu-Xfx 850 watt
        vga -gtx670
        water cooling- corsair h100i
        hdd -1 tb wd black

bf3

www.youtube.com/embed/MzBGv91L3j0

bf4
        www.youtube.com/embed/TEyLjq1MB5c

ล่าสุดขาย GTX670 ไปหมดแล้ว

รอ 780ti มา
        Multi สนุกมากครับ ^ ^

Originally posted by kowaot View Post
        แรมท่าน จขกท เท่าไรอะครับ ผมใช้ 660 แต่แรม 2GB ห่วยแตกมาก 55555555555555555
        แรมการ์ดจอ 2GB แรมเครื่อง 8GB ครับ ^ ^

Originally posted by songpol_oot View Post
        เล่นBF4 ภาพ1920x1080 ปรับสุดหมดเลย
        แรมการ์ดจอต้องมีใช้สัก 4-6 GB แรมเครื่องสัก 6-8 GB ถึงจะพอให้เกมส์มันสูบครับท่าน ^_^
        ใช้OCค่าMEMการ์ดจอสูงๆ ระวังแรมการ์ดจะพังเอาเด้อ หาซิ้งมาติดเม็ดแรมซะหน่อยจ้า
        ^ ^

Comment

Comment

อัพหน่อยครับ ^ ^

Comment

Battlefield 4 ด่าน Shanghai ปรับ Ultra+High เนื่องจากตรงน้ำพุหน้าตึกถ้าปรับ Effect เป็น Ultra การ์ด GTX 660 ไม่ไหวครับ แล้วอัดคลิปด้วยยิ่งหน่วงเข้าไปอีก

ลบรอยหยักหรือ AA ทีแรกผมว่าจะปิดไม่ใช้งานแระ แต่ลอง 2xMSAA มันก็ OK ครับ ยังลื่นไหลอยู่

กดดูแบบ 1080p หรือโหลดมาเก็บไว้ในเครื่องได้เลยครับ ^ ^

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
                Battlefield 4 ด่าน Shanghai ปรับ Ultra+High เนื่องจากตรงน้ำพุหน้าตึกถ้าปรับ Effect เป็น Ultra การ์ด GTX 660 ไม่ไหวครับ แล้วอัดคลิปด้วยยิ่งหน่วงเข้าไปอีก

ลบรอยหยักหรือ AA ทีแรกผมว่าจะปิดไม่ใช้งานแระ แต่ลอง 2xMSAA มันก็ OK ครับ ยังลื่นไหลอยู่

กดดูแบบ 1080p หรือโหลดมาเก็บไว้ในเครื่องได้เลยครับ ^ ^
                มันแตกต่างกันมากไหมคับ รันแบบ 64 กับรัน 32 อยากรู้ๆ
                ผมเข้าใจแบบนี้ผิดป่าว...ถ้ารัน 64 จะดึงแรมเยอะขึ้น

Comment

ถ้าเป็น Windows เป็น 64Bit แล้วรันเกมส์ที่เป็น 64Bit น่าจะได้ Performance ที่ดีกว่านะครับ

เด๋วรอท่านอื่นมาเสริมครับ อย่างท่านบีเวอร์ก็น่าจะให้คำตอบได้ละเอียดกว่าครับ ^ ^

Comment

Originally posted by OMG View Post
                    มันแตกต่างกันมากไหมคับ รันแบบ 64 กับรัน 32 อยากรู้ๆ
                    ผมเข้าใจแบบนี้ผิดป่าว...ถ้ารัน 64 จะดึงแรมเยอะขึ้น
                    ไม่เคยลองวัดเทียบกันเหมือนกันครับ แต่โดยปกติทางด้านโปรแกรม 64bit จะใช้งาน resource ได้คุ้มค่ากว่า 32 เพราะมีจำนวนข้อมูลเยอะกว่าในหนึ่งคำ (word)
                    สถาปตยกรรมปัจจุบันมัน 64แล้ว ถ้านรันโปรแกรม 32 ในช่วงการประมวลผลการส่งคำไปประมวล 32 บิต ในระบบ 64บิต มันจะมีช่องว่างอีก 32 ทำให้ใช้ได้ไม่คุ้มประมาณนี้ล่ะครับ

ส่วนเรื่องการใช้แรม memory addressing พวกนี้อยู่ที่สถาบัตยกรรมมั้ง... เพราะโปรแกรม 32บิตผมเคยกินแรมทะลุ 8 GB มาแล้ว

แถม
                    BORKED
                    Last edited by Beaver_XT; 16 Nov 2013, 15:15:58.

Comment

เอ๊ เห็นท่าน NaiZZ กด Q ค้างเพื่อใช้กล้องส่องใช่ปะครับ

ทำไมของผมกด Q ค้างแล้ว มันไม่เห็นควักกล้องออกมาเลยอะครับ ตัวเราเอาปืนลงแล้ว แต่ก็นิ่งไปเลย

Comment

^
                        ^
                        มันเอ๋อ ลองโหลดด่านใหม่หรือปิดเกมแล้วเข้าใหม่ดูครับ ออใช่ บางด่านก็ไม่มีกล้องให้ส่องเน้อ

Comment

เดียวกลับบ้านแล้วจะไปลองทำดูนะครับ

Comment

ปรับ Ultra หมดครับ ใช้ Shadowplay ลองอัดดู ใช้ i7 2600 @4.2 Ghz GTX 770 ครับ แต่เล่นจริงลื่นกว่านี้ครับ

Last edited by ~Recovery~; 16 Nov 2013, 17:18:17.

Comment

ShadowPlay ผมยังไม่ได้ลองใช้เลยอัดแล้วเฟรมเรทตกเยอะป่ะครับ แล้วตั้งค่าเสียงยังไงอ่ะครับ

Comment

เดี๋ยวคืนนี้ จะลองอัดมาให้ดูครับ

Comment

Working...
                                X