Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมเป็นคู่แต่ สองคู่คนละยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมเป็นคู่แต่ สองคู่คนละยี่ห้อ

คือผมตอนนี้ใช้ แรม geil chip empire อยู่ 512*2 อยากจะใส่อีก 512*2 สามารถหาพวกแรม kington หรือ rox หรือ ยี่ห้ออื่นๆๆได้ไหมครับ

ลองใส่ดูก่อน ปรับ cl ใน bios ให้สูงเข้าไว้ มันอาจเข้ากันได้

ก่อนใส่เอาแปรงสีฟันเก่าปัดฝุ่นตรง slot ที่ว่างอยู่ครับ

Comment

ได้ ครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
        ลองใส่ดูก่อน ปรับ cl ใน bios ให้สูงเข้าไว้ มันอาจเข้ากันได้

ก่อนใส่เอาแปรงสีฟันเก่าปัดฝุ่นตรง slot ที่ว่างอยู่ครับ

อยากทราบก่อนอ่ะครับจะได้ไปซื้อมาอีกคู่ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่เข้ากันจะได้ซื้อ geil มาอีกคู่

Comment

หาเอาในคู่มือเมนบอร์ด

ปกติเครื่องจะปรับค่า cl ตามค่า SPD ที่ชิปบนแผงแรม แรม Geil มักระบุ Timing ต่ำ

ถ้ากลัวว่าแรมที่จะซื้อมาใหม่จะเข้ากันไม่ได้ ให้ลองไปซื้อที่ Advice งามวงศ์วาน ถ้าใช้ไม่ได้ภายใน 1 วัน คืนเงินให้เต็มครับ ภายใน 1 เดือน หัก 5% ครับ แต่อย่าซื้อ Kingston ที่นั่นนะ (ปลอม)
          Last edited by nooi; 2 Jan 2007, 00:27:02.

Comment

Working...
          X