Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wolfdale E4500 ขอสูตร OC หน่อยได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wolfdale E4500 ขอสูตร OC หน่อยได้ไหมครับ

Wolfdale E4500 ขอสูตร OC หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้ว 9600GT นี่ปรับ bus pcie อย่างเดียวหรือปรับทั้ง pcie และ oc ในการ์ดด้วยอ่าครับ ขอบคุณอีกทีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=244184

Comment

Originally posted by crYsIs View Post

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้ว 9600GT นี่ปรับ bus pcie อย่างเดียวหรือปรับทั้ง pcie และ oc ในการ์ดด้วยอ่าครับ ขอบคุณอีกทีครับ
      - สูตรไม่มีหรอกงับ แต่แนวทางคร่าวๆหนะพอได้
      - 9600GT ถ้าจะปรับแต่บัส pcie ก็ปรับแค่นั้นอย่างเดียวก็แรงหัวทิ่มละ ถ้าไปลาก core/mem ต่ออีก มันจะลากไม่ค่อยไปละ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        - สูตรไม่มีหรอกงับ แต่แนวทางคร่าวๆหนะพอได้
        - 9600GT ถ้าจะปรับแต่บัส pcie ก็ปรับแค่นั้นอย่างเดียวก็แรงหัวทิ่มละ ถ้าไปลาก core/mem ต่ออีก มันจะลากไม่ค่อยไปละ ....
        อืมมมมม...

แรงหัวทิ่ม แปลว่าคนลากนี่เมาหัวทิ่มเลยใช่ป่ะ

Comment

ลองคลำๆดูที่ไบออสครับ (เห็นท่าน zman งดสูตรครับ) ลองปรับไปก่อน สงสัยไรก็ถามคนเทพข้างบนผมเลย

Comment

E4500 OC ได้ไม่ค่อยไกลหรอกเดี๋ยวก็ติด ผมพึ่งลองกับบอร์ดที่ได้มาใหม่มือคืนเอง ลากไป 3G นิดหน่อย กับซิงเดิมๆ ร้อนได้ใจเลย ถ้าเปลื่ยนซิงใหม่น่าจะไป 3.5 ได้
            Last edited by vonbin; 22 Jul 2008, 13:29:06.

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

9600GT ลองปรับ pci-e ไปสัก 110 ก็ได้คับ จะได้รับรู้ถึงความเร็วที่แตกต่าง

Comment

เอาผลเปรียบเทียบมาให้ชมเล่นๆงับ

XFX9600GT (750/1020) PCIE=100

XFX9600GT (650/900) PCIE=115

Comment

E4500 ผมปรับขึ้นไปอยู่ประมาณ 3.2ghz บัส 360*9 บน p5k se ไฟ 1.425 ไฟแรม 1.9-2.0

ไม่ได้ลากไปมากกว่านี้ เพราะแค่นี้ก็ลื่นสำหรับการใช้งานของผมและ

Comment

ตาเดียร์ปรับ เป็น 120 ไหวรึป่าวอ่ะ

Comment

Working...
                      X