Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI 4850 เจ๊งแล้วง่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI 4850 เจ๊งแล้วง่า

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเจ๊งซะแระตอนเช้ายังเล่นดีๆอยู่เลยตอนเย็นเลิกงานมาเปิดจะเล่นเกมสักหน่อยปรากฏว่ามีเม็ดสาคูลอยเต็มหน้าจอตั้งแต่หน้าbiosเลยเข้าวินโดว์มาไดร์เวอร์ไม่รู้จักการ์ดจอซะงั้น- -"จะเอาไปเคลมไปไม่ทัน0ปิดอีกพรุ่งนี้ค่อยไปใหม่ ที่แปลกใจก็คืออาการเสียมันเหมือน 8800gt ตัวเดิมเป๊ะๆแบบนี้สาเหตุมาจากอย่างอื่นรึปล่าวครับ

PSU ของไรอะท่าน

Comment

เฮ้อ

Comment

อะำไรจะซ_ยขนาดนั้นกรรมของคน

Comment

มันเป็นบุพเพที่ไม่สันนิวาสอีกต่อไปแล้ว หักอกหักใจซะเถอะนะครับ

Comment

4850 อีกแล้วหรอนี้.. ...ยังหลายเรื่องเหมือนเดิม

Comment

ตัวนี้เม็ดแรมร้อนมั่กๆขอบอกลองเอามือแตะๆซิ้งแรมดูนะ ตัวGPU ผมเลิกห่วง(ผมเปลี่ยนซิ้งเป็น Arctic-Cooling Accelero S1 ลองแตะที่แรมดูร้อนมากคิดว่าไม่ต่ำกว่า80)

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

เสียใจด้วยครับ

Comment

ร้อนแรงต้องทำจายคร้าบ อีกไม่นานก็จาไปถอยมาใช้แล้ว แต่ผมคงให้แช่น้ำจาได้ไม่ร้อน อิอิ

Comment

ถ้ามีการ์ดจอสองตัวแล้วเจ๊งด้วยอาการเดียวกันแถมอย่างรวดเร็วด้วยนี่น่าสงสัยนะครับ อาจมีอุปกรณ์ในเครื่องตัวไหนไม่ค่อยดีก็ได้

ลองเช็ค PSU หรือ M/B ดูครับ อาจมีปัญหาจ่ายไฟขาดๆเกินๆก็ได้ครับ

ผมเคยใช้ M/B ของกิ๊กกะบ๊วยตอนซ็อคเก็ต 478 ใช้ๆไป 3 ปี M/B มันดันเอ๋อๆ จ่ายไฟไม่นิ่ง ทำการ์ดจอผมพังไป 2-3 ตัว เพิ่งจะรู้..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                        ถ้ามีการ์ดจอสองตัวแล้วเจ๊งด้วยอาการเดียวกันแถมอย่างรวดเร็วด้วยนี่น่าสงสัยนะครับ อาจมีอุปกรณ์ในเครื่องตัวไหนไม่ค่อยดีก็ได้

ลองเช็ค PSU หรือ M/B ดูครับ อาจมีปัญหาจ่ายไฟขาดๆเกินๆก็ได้ครับ

ผมเคยใช้ M/B ของกิ๊กกะบ๊วยตอนซ็อคเก็ต 478 ใช้ๆไป 3 ปี M/B มันดันเอ๋อๆ จ่ายไฟไม่นิ่ง ทำการ์ดจอผมพังไป 2-3 ตัว เพิ่งจะรู้..
                        สองยี่ห้อ สองรุ่น เป็นเหมือนกัน
                        ผมว่าสาเหตุไม่น่าจะมาจากการ์ดจอเเล้วละครับ
                        น่าจะมาจากปัญจัยอื่นครับ

Comment

ก็น่าจะไปอยู่หรอกนะ PSU แค่ 400W เอง ถึงจะวัตต์แท้ก็เหอะ ก็แรม 4 แถว HD 2 ลูก หุหุ เปลี่ยนตัวใหม่มาก็พังอีก ถ้าไม่เปลี่ยน PSU ก่อน ระวังมันจะพาอย่างอื่นไปด้วยนะ เตรียมเงินอีกซัก 3-4 พันเปลี่ยน PSU เลยท่าน

ปล.อาการนี่แหละที่เขาเรียกว่าไฟไม่พอ แต่คิดว่าพอ มันจะมีผลในระยะยาวแบบนี้
                          Last edited by dkk; 22 Jul 2008, 03:40:49.

Comment

ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้มันด้วยนะ

Comment

คุณ yue clock แรงไปเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X