Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-R Ritek

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-R Ritek

DVD-R Ritek ยี่ห้อนี่ดีมั้ยครับ พอดีเปลี่ยนจากปรินโก้ มาใช้นะเห็นราคาใันพอๆกับ Smart buy

ผมใช้อยู่ก็ดีนะ ไรท์แผ่นแรกไปเกือบ 3 ปีล่ะยังอยู่ดีมีสุข Princo ที่ไรท์ไปดับสูญนานล่ะ

ปล.ผมใช้ Printable

Comment

ดีกว่า princo ครับ ถ้าไม่ข้อมูลไม่สำคัญอะไรมากมาย

Ritek DVD+R คุณภาพจะดีกว่า DVD-R ครับ เพราะบ้างลอตมีปัญหา Dye เสื่อมเยอะมาก

แต่ผมว่ามอง konco กับ vio จะดีกว่านะครับ >_<
      Last edited by Akatsuki; 22 Jul 2008, 00:34:04.

Comment

Taiyo Yuden สิคับชนะเลิศ

Comment

คือเครืองเล่นบ้านผมยี่ห้อซัมซุงนะ ปกติร้อยชาติมันเล่นปิ้นโก้ได้ตลอด พอวันนี้เราลองไรท์เรื่องโปเยโปโลเยมาดู ด้วยแผ่น ritek มันกลับไม่อ่านซะงั้น พอเอาลงมาเล่นเครื่องเล่นข้างล่างกลับอ่านได้ปกติ ผมเลยอยากลองถามทุกท่าดู ว่าเครื่องห้องผมมันชอบปริ้นโก้ หรือมันเีสียครับ

Comment

เป็นธรรมดา เครื่องเล่น dvd มันเลือกแผ่นคับ

Comment

ใช้อยู่ครับ ก็เปิดอ่านได้ปกติไม่มีปัญหา (แผ่น Dvd-r สีเขียว 8x)

เจ้าของร้านบนเสรี เขาบอกว่าผู้ผลิตเป็นเจ้าเดียวกันกับที่ผลิตให้โซนี่

คิดว่าน่าจะเชื่อถือได้ แล้วก็ราคาไม่แพงด้วย

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                ใช้อยู่ครับ ก็เปิดอ่านได้ปกติไม่มีปัญหา (แผ่น Dvd-r สีเขียว 8x)

เจ้าของร้านบนเสรี เขาบอกว่าผู้ผลิตเป็นเจ้าเดียวกันกับที่ผลิตให้โซนี่

คิดว่าน่าจะเชื่อถือได้ แล้วก็ราคาไม่แพงด้วย
                ซื้อที่เดียวกันเรยนะท่าน พูดเหมือนกันด้วย หลอดหนึ่งสามร้อยต้นๆ ไม่แพง ลองมาสองหลอด พอดีมีปัญหา เครื่องเล่นเลือกแผ่น สงสัยต้องเปลี่ยนไอ้เครื่องบ้าเระ

Comment

ผมว่า คุณภาพok นะครับ ผมใช้อยู่ 2ยี้ห้อนี้
                  O'hayo
                  Ritek Ridata
                  DVDR2U ว่าคุณภาพ ok เลย

อ๋อผมใช้แบบ Printable Ritek Ridata สีสดดี
                  Last edited by kidnapped1; 22 Jul 2008, 19:23:11.

Comment

ผมก็ใช้แต่จะไปซื้อทุกอาทิตย์ของต้นเดือนเค้าลด 5%

Comment

จากที่ลองสแกนดู ดีกว่า โรงงาน MMC01 นิดหน่อยครับ (พวก media vio) <-- กำ จำผิด CMC Magnetic ครับ

PI failures น้อยกว่า
                      Last edited by zigmabadcat; 22 Jul 2008, 22:24:48.

Comment

Originally posted by zigmabadcat View Post
                        จากที่ลองสแกนดู ดีกว่า โรงงาน MMC01 นิดหน่อยครับ (พวก media vio)

PI failures น้อยกว่า
                        --------------------------
                        น่าจะ CMC MAG นะ

Comment

Originally posted by KENG475 View Post
                          ผมก็ใช้แต่จะไปซื้อทุกอาทิตย์ของต้นเดือนเค้าลด 5%
                          บนเสรีป่าวท่าน ขอรายละเอียดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                            บนเสรีป่าวท่าน ขอรายละเอียดหน่อยครับ
                            นั่นซิ อยากรู้ด้วยเหมือนกัน

Comment

Working...
                            X