Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องภาษาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องภาษาครับ

อ่านพิมพ์ ภาษาญี่ปุ่นไม่ได้ครับ

คือลงวินโดมาใหม่นะครับ เป็น Dark V5 แล้ว ได้ทำการติดตั้ง ฟร้อน ภาษาแล้ว

ในส่วนของ language หลังจากกดเรียบร้อยแล้ว รอทำการ copy ไฟล์จากแผ่นลงเครื่อง

ก็ทำการ Restart เครื่อง พอเครื่อง Boot ใหม่ เข้าสู่ windows ก็ไม่เห็นภาษาญี่ปุ่นนะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครพอจะช่วยได้บ้างครับ ( ตอนแรกคิดว่าเป็น เพราะการติดตั้งวินโด

มีปัญหา ก็ลองลงวินโดใหม่ ติดตั้งภาษาใหม่ก็ทำไม่ได้ ทำมา สองรอบแล้วครับ TT )

ที่ว่าทำการติดตั้งแล้วนี่ทำยังไงไปบ้างครับ

Comment

ถ้ามันไม่ได้จริงๆก็ต้องทำใจเลิกใช้ แผ่นนี้แล้วหละครับ

หรือไม่ก็ใช้แผ่นนี้ลงแล้วลองดึงภาษาญี่ปุ่นจากแผ่นอิ่นแทนครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
        ที่ว่าทำการติดตั้งแล้วนี่ทำยังไงไปบ้างครับ
        ทำการกดเครื่องหมายถูกที่ Install files for East Asian languages ใน Languages แล้วครับ

Originally posted by kingza99 View Post
        ถ้ามันไม่ได้จริงๆก็ต้องทำใจเลิกใช้ แผ่นนี้แล้วหละครับ

หรือไม่ก็ใช้แผ่นนี้ลงแล้วลองดึงภาษาญี่ปุ่นจากแผ่นอิ่นแทนครับ

ลองดึงภาษาญี่ปุ่นจากอีกแผ่นแล้วครับ ก็ไม่ได้เช่นกัน ภาษาทางฟัง Asia นี่แบบว่า

ไม่มีเลยอะครับยกเว้นภาษาไทย = =" ก่อนหน้านี้ เคยลงเวอร์ชั่นนี้ แต่

ไ่ม่ใช่แผ่นนี้ เป็นปัญหาที่แผ่นหรือครับ ?

Comment

เป็นที่แผ่นครับ เขาโมมากตัดภาษาออกเพิ่มก็ไม่ได้ ผมเคยใช้ v 5 นี่สวยแต่โง่ คือจะเอาภาษาอื่นเข้าไม่ได้ เช่น จีน เกาหลี ยี่ปุ่น v.6 ใส่ได้ครับแต่ต้องเอาภาษาจากแผ่น ori แทน

Comment

Originally posted by hunu View Post
            เป็นที่แผ่นครับ เขาโมมากตัดภาษาออกเพิ่มก็ไม่ได้ ผมเคยใช้ v 5 นี่สวยแต่โง่ คือจะเอาภาษาอื่นเข้าไม่ได้ เช่น จีน เกาหลี ยี่ปุ่น v.6 ใส่ได้ครับแต่ต้องเอาภาษาจากแผ่น ori แทน
            ผมก็ลองเอาภาษามาจากแผ่นอื่น ของ SKZ แต่ไม่ได้เช่นกัน คือต้องเป็น Ori ซินะ TT

หรือว่า V5 นี่ไม่ได้เลย ?

Comment

ผมเคยลองไม่ได้นะ ( v.5 ) เอาจาก ori ก็ไม่ได้ มีคนแนะนำว่าก๊อปไปใส่แล้ว install แบบนี้ไม่เคยลอง ถ้าชอบก็ลองดูก็ได้นะ แต่ผม อยากเขียนได้หลายภาษาและไม่ได้ลองเลยไม่ใช้ ตอนนี้ใช้ ori แล้วอ่ะ

Comment

Working...
              X