Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+ ร้อนมากเลยครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หากมันเอาอยู่ AMD คงแถมซิงค์เดิมๆมาให้แล้วกับตัวนี้ครับ

แนะนำซื้อใหม่

Comment

เกี่ยวกับพัดลม ครับผมว่า อย่างของผม ใช้ ดูรอน 1.3 พอพัดลมเสีย เอา ของ แอธรอน XP มาใส่ เอาไม่อยู่ เพราะ รอบ พัดลม ต่ำกว่า

Comment

แนะนำด้วยครับเอาซิงค์รุ่นใหนดีราคาไม่แพงมาก แล้วก็สถานที่ซื้อด้วยครับ
        ถ้ามีราคาช่วยตัดสินใจยิ่งดีครับ

Comment

5000+ ถ้าไม่ oc g-power lite(590 มั้ง) ก็อยู่แล้วนะ เมื่อก่อนผมใช้อยู่
          idle 38
          full 50+ นิดๆ สบายๆ

แต่ตอนนี้เป็น zalman 9500 am2 ^^" ก็ยังเท่าเดิม idle 36-38 ขึ้นๆลงๆ 555+
          เพราะความสวยเป็นเหตุจริงๆ

Comment

ผมใด้ข้อสรุปแล้วครับHeatsinkกับพัดลมของผมหน้าจะไม่พอครับ ผมลองเอาโบโว้(เครื่องเป่าลม)
            เป่าที่Heatsinkแล้วอุณหภูมิไม่ขึ้นสูงครับ ถ้างั้นช่วยแนะนำHeatsink ที่ราคาไม่แพงให้ผมด้วยนะครับ ผมอยู่ใกล้เสรีเซ็นเตอร์ครับ ขอที่เสรีนะ แนะนำร้นให้ด้วย

Comment

Originally posted by racingcube View Post
              แล้วผมต้องเอาไปเครมป่าวครับ ผมซื้อมาประมาณเดือนเศษ แล้วเครมที่ใหนถึงจะเปลียนตัวใหม่ให้
              ได้มาตอนแรกมีอาการนี้หรือป่าวท่าน เจอเหมือนกันได้มา 2 วันเอง
              ถ้าไมปกติจะรีบเอาไปเคลม
              Attached Files

Comment

-*- ว่าจะถามอยู่พอดีเลยอะครับ เพิ่งไปซื้อมาาเมื่อวาน x2 4600+ อุณหภูมิ ขึ้น 80+ ตอนเล่นเกมบอร์ดอยู่ที่ 55 แปลกหรือปล่าวครับ แต่เล่นเกมเล่นอะไรปกติ แต่เห็นอุณหภูมิแล้วกลัวมันจะอยู่ไม่ยาว

Comment

Originally posted by pikae View Post
                  -*- ว่าจะถามอยู่พอดีเลยอะครับ เพิ่งไปซื้อมาาเมื่อวาน x2 4600+ อุณหภูมิ ขึ้น 80+ ตอนเล่นเกมบอร์ดอยู่ที่ 55 แปลกหรือปล่าวครับ แต่เล่นเกมเล่นอะไรปกติ แต่เห็นอุณหภูมิแล้วกลัวมันจะอยู่ไม่ยาว
                  นั่นสิท่านตามความรู้สึก Idle น่าประมาณ 40-45 องศา ลองหมดแล้ว ทาซิลิโคลนใหม่ เปลี่ยนซิ้งก็หมือนเดิม ช่วยหาคนมายืนความปกติหน่อย
                  Last edited by siam2; 23 Jul 2008, 20:02:40.

Comment

ทำไม X2 5000+มันร้อนจังครับท่าน...

Comment

1.ลองเอาไปเครมก่อน
                      2.ถ้ายังเหมือนเดิมก็หาซิ้งมาใส่ หรือจะเอาน้ำลูบ *-*

Comment

หายร้อนแล้วครับ ไปโดน cooler master Gemin II มา ปกติ40เล่นเกมหนักๆก็ไม่เกิน 55 องศาครับ
                        ตัวนี้เลยhttp://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4522

Comment

ผมว่าปกตินะครับ ขนาดผมใช้นํ้าลูบยังอยู่ที่ 40เลยครับ
                          cpuตัวนี้ทําออกมาเพื่อocโดยเฉพาะ เค้าถึงไม่มีซิงค์ให้มาครับ ต้องหาซิงค์เทพมาใส่ครับ

Comment

Originally posted by racingcube View Post
                            พอดีผมเปลี่ยน cpu จาก 4200+ เป็น 5000+ แต่ไม่ใด้เปลี่ยนซิ้ง
                            แพราะเห็นว่ามันเหมือนกัน (ซิ้งของ5000+ให้ไปกับ4200+แล้วคับ)
                            ตอนนี้อุญหภูมิเปิดเครื่อง 55-60 องศา เปิดเกมขึ้นทะลุ 80-100 องศา
                            เล่นเกมไม่ใด้เลยครับ เกมมันค้างตลอด ไม่รู้จะแก้อย่างไรช่วยผมที
                            AMD 5000+
                            M3A 78 EH
                            ATI 3650 512 DDR3 powercolor
                            ram 1G 800 *2
                            HD 160G*2
                            M/B ของคุณรุ่นเดียวกับของผมเลย cpu 4800+ อุณหภูมิสูงถึง102 C ผมเลยลองกลับฝั่งฮีทซิงค์โดยให้ตังล็อคอยู่ด้านบนสาเหตุมาจากหน้าสำผัสของฮีทซิงค์กับcpu ไม่สัมผัสกันเต็มหน้า ลองดูครับลดลงจริง

Comment

ดู 5000+ BE ของผมให้หน่อยครับ ว่ามันร้อนมากมายแค่ไหน ไม่รู้ว่าต้องดูตรงไหน ใช่ตรงที่เขียนว่า CPU/core 1 , core 2 หรือเป่าแล้วทำไมมันน้อยจังครับ core 1 แค่ 19 C , core 2 10 C มันไม่น่าช่ายแล้วมั้งน้อยเวอร์ไปเป่าเนี่ย เห็นหลายท่านบอกว่า ใช้ EVEREST ดูอุณหภูมิน่าเชื่อถือ แต่งงไม่รู้ว่าดูตรงไหนไอ้ที่เห็นก็ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเป่า ช่วยตอบหน่อยครับ
                              Last edited by 215452; 23 Jul 2008, 23:41:48.

Comment

ผมใช้ x2 4800 ก็เจอเหมือนกันครับเมื่อวานประกอบเสร็จ ลงวินโดว์ไม่ทันเสร็จดับครับ
                                สุดท้ายเจอสาเหตุ cpu 75องศา ลองติดฮีตซิงค์ใหม่ก็ไม่หายครับ สุดท้ายตอนมันเริ่มร้อนก็เอามือนี่แหละกดๆ ขยับหน่อย หายเลย(แก้ได้ตะกี้เอง)

Comment

Working...
                                X