Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงาน 3Ds 4 หัวดีกว่า 2 หัวมากมั้ยครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงาน 3Ds 4 หัวดีกว่า 2 หัวมากมั้ยครับ ...

ผมสังเกตเห็นตอนเรนเดอร์ภาพ มันวิ่งเป็น 2 ช่อง นั่นคือทำงาน 2 หัวใช่มั้ยครับ
    ถ้างั้นแสดงว่าถ้าใช้ 4 หัว มันก็จะวิ่งเป็น 4 ช่อง ใช่รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ ผมควรจะเปลี่ยนเป็น 4 หัวดีรึเปล่าครับ
    เพื่อการทำงานที่เร็วมากขึ้น

รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ...

ผมว่ายังไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอกคับ แค่นี้ก็เหลือแล้ว

Comment

ผมชอบ 2 หัวอะ 4 หัว มันดูไม่ขลัง

Comment

จะ 2หัวหรือ 4หัวก้อดีทั้งนั้นขึ้นอยู่ที่การใช้งานมากกว่า....แต่ผมเล่น4หัวอิอิ

Comment

ดีกว่าถึง 100 เปอร์เซ็น เพราะมันวิ่งทั้ง 4 หัวเต็ม 100 เวลาเรนเดอร์งานครับ (ใน RAID 0 มาช่วยจะเพิ่มประสิทธิภาพขึ้นอีก)
          ถ้าคิดจะเปลี่ยนก็รอราคาลงละกันครับ ตามกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=244908

Comment

ถ้ายิ่งตอน render 4 หัวช่วยเยอะเลยครับ

Comment

งาน 3D ตัดต่อ Render แนะนำ 4 หัวครับ อีกเสียงครับ

Comment

ตอนเรนเดอร์เร็วขึ้นแน่นอนครับ เต็ม 100% 4คอร์

เรื่องควรเปลี่ยนแล้วยัง ผมว่ารออีกนิ้ดเีดียว Q9450 ใกล้ลงแล้วครับ (ต่างประเทศลงแล้ว)

Comment

ไม่ต่างกันมากครับ เรนเดอนานทั้งคู่ รอเอา

Comment

เรนเดอร์ จริงๆ ช่องเเรก มานเป็น %งานทั้งหมดที่เรนเดอร์ ส่วนช่องที่ 2 มันเป็นการประมวลผลงาน ณ ตอนนั้น สรุป ไม่ว่า จะ 4หัวหรือ 2 หัว มานก็มีประสิทธิภาพ ในการเรนเดอรื ไม่ต่างกันมาก ครับ ขึ้นอยู่กับ ประสิทธิภาพของ ซีพียู มากกว่า ว่าสูงเเค่ไหน ตามความเข้าใจ เเละ ลอง ทำ ดู 2 เเกน หรือ 4 เเกน มันสามารถ ทำงานได้พร้อมกันหลายงาน เท่านั้นเองครับ เหมือนแบ่งหน้าที่กันทำ..เท็จ จริง อย่างไร ต้องลองเองครับ ^_^

Comment

(เสริมๆ)ช่องเเรกเป็น อนิเมชั่น ช่องสองเป็น อิมเมจ

Comment

ผมใช้ Render งาน 3D & Render ไฟล์วิดีโอขนาดใหญ่(ค่อนข้างมากพอสมควร) 4 หัว เร็วกว่า 2 หัว อย่างเห็นได้ชัดครับ ลองเองทั้งหมด

Comment

ตามความคิดของผมมันก็น่าจะเร็วกว่าอยู๋แล้่วหน่ะครับ เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่มีโปรแกรมที่ทำให้มันใช้ 4 หัวหน่ะ

ผิดถูกไงรอท่านผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

Comment

เวลาลดลงถึง 1 เท่าจริงๆ บริษัทผมถึงเปลี่ยนจาก 2 ไปเป็น 4 เกือบทั้งหมด

Comment

จากที่ใช้อยู่เห็นได้ชัดเจน4หัวไวกว่าฟันธง

Comment

Working...
                              X