overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: รบกวนถามท่านที่กำลังใช้ 4850 อยู่ครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

Default รบกวนถามท่านที่กำลังใช้ 4850 อยู่ครับ

รบกวนนิดนึงคับทุกท่านที่ใช้ 4850 ท่านใดที่ใช้งานอยู่ แล้วยังไม่มีปัญหาเกิดขึ้น นอกจากความร้อน มีมั้ยครับ

ที่ตั้งกระ่ทู้ขึ้นมานี่ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีใดๆนะครับ เพียงแต่ผมจะซื้อ 4850 วันเสาร์นี้แล้ว

เห็นท่านต่างๆมีปัญหากับ 4850 อะครับ เลยกล้าๆกลัวๆ

รบกวนท่านที่กำลังใช้ 4850 อยู่ ที่ยังไม่มีปัญหาใดๆ เล่าสู่กันฟังด้วยนะคับ

เพื่อความสบายจายย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ด้านล่างเห็นมีท่านหนึ่ง แต๊บ แล้วนี้
    บอกแล้วอย่าไป oc มาก หิหิหิ

enola
    Guest

driver -*-

OverclockZone Member sadhalem's Avatar

รอฟังด้วยคน กำลังจะถอยเหมือนกัน

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

เพิ่งได้มา ยังไม่รู้ ใช้งานได้ปกติ

OverclockZone Member หมูบิน's Avatar

ร้อนนี่ร้อนครับ แต่แก้ profile ccc ตามกระทู้ปักหมุดข้างบนสุดนี่สบายครับ เหลือ 55-65 จากเดิม 79

OverclockZone Member rhythm158's Avatar

Quote Originally Posted by sadhalem View Post
    รอฟังด้วยคน กำลังจะถอยเหมือนกัน
    มีเพื่อน

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

มาดูด้วยคน จะซื้อเหมียนกัน

OverclockZone Member noobeer1's Avatar
    พิษณุโลก / บ้านใหม่

เท่าที่ใช้งานมาได้2อาทิตก่าๆ ยังไม่พบปัญหาเลยคับ และผมก้อไม่กล้าไปมีปัญหากับมันด้วย ผมกลัวโดนไฟช๊อตตตตต -*-

OverclockZone Member terry12's Avatar

ไม่มีอะไรเลยครับท่าน
    ร้อนอย่างเดียว
    ผมเปลี่ยนซิงค์เป็น hr-03rev.a
    จากเดิม 80up
    ตอนนี้ เหลือ 40-50 เองครับ

OverclockZone Member Lonaldo_L's Avatar

ใช่มา จะครบเดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

แรง ลืน ร้อน

แล้วก็ลากใกล้ อิอิ

ps000000
    Guest

ไม่มีปัญหาไรครับ

OverclockZone Member YuE's Avatar

ผมใช้วันเดี้ยง

OverclockZone Member dkk's Avatar

ตอนแรกก็กะว่าจะเล่นรุ่นนี้เหมือนกัน แต่ติดที่ตัวพ่วง 4850+silk+PSU งบมันจะบานปลาย 6500+1700+4000=12200 อุณหภูมิ 80-100 รับไม่ได้จริงๆห้องคงร้อนขึ้น ไม่มีแอร์ด้วย ส่วน PSU ไม่เปลี่ยนก็ไม่อุ่นใจเดี๋ยวจะพากันไปหมด

OverclockZone Member

ส่วนตัวผมก็ใช้สลับกันมาทั้ง 2 ค่าย ล่าสุดก็ตัว power colour hd4850 นี่แหละ
    ตอนแรกจะซื้อก็หวั่นๆ พอซื้อมา ก็ไม่เห็นมีไรเลยนี่หว่า ตอนแรก full load 90 องศา แต่พอลอง flash bios ปรับรอบพัดลม full load ก็เหลือแค่ 64-65 องศา เองครับ ไม่เห็นต้องซื้อ sink ใหม่เลย แล้วใช้มาเนี่ย เป็นเดือนละ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ ลื่นหัวแตกอีกต่างหาก (ถ้าไม่ปรับความละเอียดเว่อร์เกินนะ) เล่นมาละทั้ง assassin 's creed, grid, drit, lost planet, crysis,guitar hero3, dmc4 แล้วเกมอื่นอีก เหนื่อย ไปดีกว่า ซื้อเลยครับ ตอนนี้คุ้มสุดแล้ว ยกเว้นว่า มาถามอีกที 4 เดือนหน้า อันนี้ไม่แน่ครับ อาจมีตัวอื่นคุ้มกว่า

OverclockZone Member shady's Avatar

-.-" แนะนำว่าถ้าอยากได้แต่กล้าๆกลัวๆ ก็กลั้นใจและหลับตาตอนจ่ายตังครับ อึ๊ป~~~~ แล้วรีบวิ่งกลับมาบ้านเสียบใช้งาน ถ้าปรกติก็ดี

กระทู้เก่าๆ เพียบบบบบบบบบบบบบบบบบบ review เล็กๆผมก็เขียนไว้ คนที่ถอยมาก่อนผมก็เขียนๆไว้เยอะแยะครับ ถ้าเคยอ่านมาก่อนก็น่าจะทราบบ้าง

ส่วนเรื่องจิปาถะซื้อการ์ดจอ พ่วงsink พ่วงpsu ผมหนับหนุนคุณdkkอีกคน อย่าใช้เลยครับ (หวังว่าคงไปลงเอยกับ9600gtเหมือนกับอีกท่านที่ผมหนับหนุน) อ่อ การ์ดผม 5990-(ของใหม่) ค่าsink500-(มือสอง) psu ไม่ต้องเปลี่ยนAGI 430W ตัวละ370- (สามร้อยเจ็ดสิบบาทไม่ตกศูนย์) เล่นได้สบายๆ แต่ติปัญหาคือไม่มีเวลาเล่น

และปัญหาอื่นๆ อย่างที่เคยได้ยิน ฯลฯ driver เอย อะไรเอย ถ้าใช้เองแล้วเป็น "และแน่ใจว่าเป็นที่hardware ไม่ใช่user error ก็โทษการ์ดมันเลยครับ

ส่วนเรื่องปัญหาอื่นมากกว่าความร้อน มีครับ!!! ผมอยากขีดไฟให้เท่าเท่าตาเนี่ย แค่flashbiosยังไม่พอใจ
    Last edited by shady; 22 Jul 2008 at 16:35:24.

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

มีปัญหาเยอะคับ อย่าซื้อเลย ไปซื้อ 9600GT ดีกว่า ไม่ก็ 8800GT
    แล้วถ้า เห็น เพื่อนซื้อ 4850 มาเล่นแล้ว แรงกว่า ก็ อย่าเสียดายของละกัน อิอิ

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

ไม่มีปัญหาอ่ะครับใช้อยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member นมสด's Avatar

ของผมร้อนอย่างเดียว บางครั้งร้อนมากมั้งลืมปรับพัดลม มันเลยดับ อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหาไรครับ

ขอบคุนทุกท่านมากครับ

เดี๋ยวเสาร์นี้ ซื้อมาลองแน่นอนครับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks