Announcement

Collapse
No announcement yet.

No Video Input เกิดจากอะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• No Video Input เกิดจากอะไรครับ?

No Video Input เกิดจากอะไรครับ? จะแก้ไขอย่างไรดี คอมผมเวลาเปิดเคสมาใส่อุปกรณ์หรือถอดอุปกรณ์ และถ้าไปโดนการ์ดจอ เวลาเปิดเครื่องจะหน้าจอมืดและขึ้นข้อความ No Video Input ซึ่งผมรำคาญใจมานานมาก เอายางลบถูขาการ์ดจอก็ไม่หาย เปลี่ยนการ์ดจอแล้วก็ไม่หาย จนปัญญาจริงๆ หรือจะเป็นว่าSlot PCI ของเมนบอร์ดจะไม่ดีแล้ว บอร์ดผม M2N-E ประกัน Synnex ถ้าเอาไปเครมจะได้ตัวใหม่เลยมั้ยหรือว่าจะได้ของวนซ่อมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

รอผู้รู้มาช่วยตอบครับ

Comment

Originally posted by jokerarsenal View Post
      No Video Input เกิดจากอะไรครับ? จะแก้ไขอย่างไรดี คอมผมเวลาเปิดเคสมาใส่อุปกรณ์หรือถอดอุปกรณ์ และถ้าไปโดนการ์ดจอ เวลาเปิดเครื่องจะหน้าจอมืดและขึ้นข้อความ No Video Input ซึ่งผมรำคาญใจมานานมาก เอายางลบถูขาการ์ดจอก็ไม่หาย เปลี่ยนการ์ดจอแล้วก็ไม่หาย จนปัญญาจริงๆ หรือจะเป็นว่าSlot PCI ของเมนบอร์ดจะไม่ดีแล้ว บอร์ดผม M2N-E ประกัน Synnex ถ้าเอาไปเครมจะได้ตัวใหม่เลยมั้ยหรือว่าจะได้ของวนซ่อมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

สรุปแล้วคือ พอเอามือไปโดนการ์ดจอแล้ว มันจะขึ้นเหมือนไม่ได้ต่อจอใช่มั้ยครับ

อาจจะเป็นที่การ์ดจอ หัวต่อ D-sub หรือSlot PCI ก็ได้

ลองต่อกับจออื่นเป็นมั้ยครับ???

Comment

หัวต่อกับสายหละงับ .... ลองเทสบ้างยังเอ๋ย

Comment

Originally posted by dears View Post
          หัวต่อกับสายหละงับ .... ลองเทสบ้างยังเอ๋ย
          หัวต่อกับสายจะเช็คยังไงครับ ผมใช้สาย DVI

Comment

หมายถึงขั้วมันอ่ะงับ มันเสียบแน่นมั้ย เวลาที่มือไปโดนมัน มันขยับหรือหลวมอะไรอ่ะเปล่า ....
            อันนี้เดาๆนะ จะได้หาสาเหตุได้จากหลายๆทาง หุหุ

Comment

เวลาผมเป็น ผมจะแงะการ์ดจอ ออกมาเอายางลบถูๆ แล้วยัดกลับไปใหม่ แล้วมันก็ใช้ได้ปกติครับ

ปล. ผมชอบไปเสียบสาย usb หลังเคสบ่อยๆ แหะๆ

Comment

Working...
              X