Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6550 + PK5-SE ได้แค่ 2.8 เองตันตรงไหนไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6550 + PK5-SE ได้แค่ 2.8 เองตันตรงไหนไม่รู้

psu 460 watt Enermax
    Ram corsire 667 1*2G

ผมอัดไฟ cpu 1.4 v ไฟ
    Ram 1.9 V 5-5-5-15 ทด 1-1

ตันที่ 2.8 เองครับต้องเพิ่มลดหรือเปลี่ยนอะไรดีครับ

แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่นใหม่หรือยังครับ ถ้ายังลองแฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด 1008 ดูก่อนครับ บอร์ดรุ่นนี้ตันอยู่ราวๆบัส 430 มันเพิ่มไปชิปไม่ได้ ไฟมีให้เพิ่มแค่ซีพียูกับแรมเท่านั้นเอง อาจจะตันแล้วก็ได้ครับ

Comment

ตันที่ไฟไงท่าน

ram อัดไป 2.1 cpu 1.55ไว้ก่อนแล้วค่อยไล่ลดลงหรือเพิ่มถ้าไม่ติด

3.0+ น่าจะสบายๆ

Comment

ผมใช้ Bios มี่เค้า mod ทำ vista activte ครับ 1008 เหมือนกัน
        อืมต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่หรือครับแล้วใช้อะไรดีครับเอาแบบคุ้มหน่อยก็ดีครับ

Comment

คงไม่ถึงกับต้องเปลี่ยนบอร์ดหรอกมั้งงับ ....
          เพียงแต่ว่าคุณต้องเข้าใจความสามารถของบอร์ดที่ใช้อยู่ด้วยนะ ใช่ว่าจะเล่นให้ถึงบัส 500 มันก็เหนื่อยนะ คงได้โมบอร์ดกันอุตหลุด
          400-420 ก็พอเหมาะแล้วหละงับ สำหรับการใช้งาน
          เว้นแต่จะเอาแบบโหดๆหน่อย ถึงต้องมาคิดถึงเรื่องเปลี่ยนบอร์ดกันอีกที

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าผมจะเล่นเกมส์เอา cpu เร็ว หรือเอา Ram เร็วดีครับ
              คือถ้าcpu มันเร็วขึ้น Ram มันจะช้าลงอ่ะครับดูในโปรแกรม everast อ่ะครับไอ้ค่า Latency อ่ะครับ

Comment

Working...
              X