Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ Notebook สำหรับงาน Graphic CG Animation 3D ETC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ Notebook สำหรับงาน Graphic CG Animation 3D ETC หน่อยครับ

รบกวนช่วยแนะนำ Notebook สำหรับงาน
    -Graphic
    -CG
    -Animation
    -3D
    -ETC
    หน่อยครับ

ช่วยทีนะครับทุกคน

งบเท่าไหร่ครับ

Comment

งบประมาน40000-80000 ครับๆๆๆ

Comment

-พกไปข้างนอก บ่อยมั้ยครับ

-ต้องการจอใหญ่หรือจอเล็กครับ

Comment

ผมก็กำลังจะหาซื้ออยู่เหมือนกันน่ะ หาข้อมูล มา 2-3ปีและ ไม่มีโอกาศซื้อซักที พอดี ปีนี้เข้าเรียนเลยอยากได้ คล้ายๆ กับผมเลย เพราะผมเรียน CG. ภาคพิเศษ อิอิ ผมเล็งๆ ไว้พวก ASus F8 อะไรพวกนี้อะ ที่มันกาดจอ 9500มั้ง แล้วก็ ว่าจะรอรุ่นใหม่ๆที่ข่าวว่าจะออกในเดือนสิงหา เห้นว่า เซนตริโน 2อะไรแถวนี้แหละ น่าจะดี

Comment

ใหญ่ครับ(15-17นิ้วอะคับ)
            ม่ายค่อยบ่อยอะครับ

Comment

Originally posted by qoo14 View Post
              ใหญ่ครับ(15-17นิ้วอะคับ)
              ม่ายค่อยบ่อยอะครับ
              งบเยอะแบบนี้มีเยอะเลยคับ แต่อดใจรอนิดดีกว่า Centino2+การ์ดจอแรงๆ มาแล้วครับ จะได้ไม่ตกรุ่นแน่ๆ

Comment

mac pro ไปเลยครับ

เห็นน้องผมทำงานพวกนี้เค้าก็ใช้อะครับ

Comment

โปรแกรมทาง 3D เป็นโปรแกรมอะไรครับ

ถ้า Maya ก็ macbook pro ฉลุยเลยครับ

แต่ถ้า 3dsmax ต้องใช้ notebook ธรรมดาจะดีกว่าครับ เพราะไม่รองรับ OSX

นอกนั้นทาง graphic รับได้หมดครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ อย่างสุดท้าย เริ่มจะมีผุดๆขึ้นมาในหัวและ [แต่หลายอย่างมากๆ จริงๆ งบเยอะ]

Comment

3dsmax คับๆๆ

ใจจริงก้อยากใช้macbook pro นะแต่เหอะๆๆลำบากจัย

ขอความคิดเห็นคำแนะนำเยอะๆๆเลยนะครับ

Comment

รออีกนิดเดี๋ยวตัวใหม่ๆแรงๆก็ออกมาแล้วครับ แต่ถ้ารอไม่ไหว ก็เอาG2ไปเลยคับ

Comment

คับๆๆ กำลังหาข้อมูลอยู่อะคับ

รอๆๆอะ รอด้ายอยุ๋แล้วคับอิอิอิ

เพื่อ สิ่งที่ดีที่สุด หรือป่าวหว่า อิอิอิ

Comment

ถ้าพวกตัวใหม่ๆ [ยังไม่ออก] ก็

BENQ S42

Asus G50V

ประมาณนั้น

ถ้าตัวเก่าก็คง Asus G2sg อ่ะครับ สวย แรง แพง ดุ [17นิ้ว]

Acer 6920g / 8920g [16/18 นิ้ว]

แต่ผมชอบ G2SG มากกว่านะ

นอกเหนือจากนี้คงต้องเป็นพวก import แล้วล่ะครับ ถึงจะแรง

อยากให้ได้ใช้ 8800m gtx อยู่เหมือนกัน แต่ไม่รู้งบพอป่าว

Comment

ขอบคุณ K-tgst, K-saksith, K-dryiceteam, K-Yong_Yee

ขอบคุณมากนะคับ

มีอะรับเพิ่มเตอมก้บอกกันมาด้ายเลยนะคับ

Comment

แค่G1SN ก็เกินพอน่ะผมว่า นอกจาก cpu สุดแรง VGA สุดเทพ อย่าง
                              อื่นก็สำคัญน่ะครับ ความละเอียดจอ พร์อทต่างๆ เช่นถ้าต้องมีการติดต่อกับ EX HDD บ่อยๆ มีการรับส่งข้อมูลที่ล่ะเยอะๆ eSATA พร์อท ในG1SN ช่วยประหยัดเวลาให้ท่านได้มาก(2เท่าของUSB2.0) จอละเอียด 1680*1050 เพิ่มพื้นที่ในการทำงานบนจอ15"ได้ดีมาก HDMI ต่อออก LCD ใหญ๋ๆเวลาเล่นเกมส์ CPU T9300 แรงเกินพอ GF9500M GS ก็ไม่ได้ขี้แหล่ ค่าตัว 58-60k เหลือเงืนอีก20k ใว้ซื้อจอ 22" ex hdd 1T 10000 RPM รับรองทำงานและเล่นเกมส์ได้สมบูรณ์แบบ ส่วนตัวคิดว่าดีกว่าไปซื้อ G2 ครับ หนัก! ^^
                              Last edited by turionx2; 23 Jul 2008, 10:34:15.

Comment

Working...
                              X