Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่นิ่งเลยคับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่นิ่งเลยคับทำไงดี

e6550
    p35 ds3p
    crucail 800 ซิ้งเหลือง

ตอนนี้ลากได้ไม่เกิน500*7เกินนั้นไม่ติดเลยอ่าคับ
    เลยตัดสินใจแล้วว่าจะเอาที่บัส500แต่บัสแรมซัก1100-1150ต้องทดแรมไปที่เท่าไหร่เหรอคับ
    แล้วไอcrucailนี่มันต้องกานไฟเท่าไหร่กันแน่คับไม่กล้าอัดมากกลัวมันเอ๋อตอนนี้
    อัดไป500:1200ไฟแรม2.3ร้อนสุดๆแต่มันก้ไม่นิ่งซักทีorthosไม่ผ่านpi32ไม่ผ่าน
    ไม่รู้จะทำไงแล้วคับ งงกะแรมแล้วก้บอร์ดสองตัวนี้จิงๆๆ ถ้ามันไม่ได้จิงๆผมคงต้องหาdfiมาเล่นแล้วอ่า
    ยังไงก้ช่วยแน่นำหน่อยน่ะคับ จัดรูปให้คับ
    ว่าแต่เจ้า p35 ds3p ตัวนี้มานจะขานได้เท่าไหร่อ่าคับ
    Attached Files
    Last edited by overheat; 22 Jul 2008, 19:16:27.

ขอ cpuz หน่อยงับ
    ขอไฟ cpu กะความร้อน idle กะ full ด้วยเน้อ....
    ซิงค์ด้วยก็ดี หุหุ
    รายละเอียดไฟทั้งหมดเลยก็แจ่ม

Comment

แรงแล้ว นะ นั้นนะ

Comment

บัส 500 ไม่น้อยแล้วครับ รันไม่ผ่านผมว่ามันร้อนไปหรือป่าว ไม่งั้นก็นั่งจิบเบียร์เย็นๆสักสองขวด

แล้วค่อยลากต่อรับรองนิ่งแน่
        Last edited by one; 22 Jul 2008, 18:49:01.

Comment

แรงแล้วละ

Comment

[QUOTE=one;3492951]บัส 500 ไม่น้อยแล้วครับ รันไม่ผ่านผมว่ามันร้อนไปหรือป่าว ไม่งั้นก็นั่งจิบเบอร์เย็นๆสักสองขวด

[/QUOTE

ฮาเลย

Comment

Originally posted by Pongpak14887 View Post
              บัส 500 ไม่น้อยแล้วครับ รันไม่ผ่านผมว่ามันร้อนไปหรือป่าว ไม่งั้นก็นั่งจิบเบอร์เย็นๆสักสองขวด

ฮาเลย
              กำ....พิมพ์ผิดอะ "เบียร์"

Comment

Originally posted by one View Post
                บัส 500 ไม่น้อยแล้วครับ รันไม่ผ่านผมว่ามันร้อนไปหรือป่าว ไม่งั้นก็นั่งจิบเบียร์เย็นๆสักสองขวด

ความคิดดีมากๆ

Comment

จัดรูปให้แล้วคับ

Comment

ผมแนะนำให้ลองเทสง่ายๆแบบนี้ก่อนนะครับ.... ลองทดแรม 1:1 แล้วลองเทสดูใหม่ ได้ผลยังงัยรบกวนแจ้งด้วย เดี๋ยวมีเฉลย หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ผมแนะนำให้ลองเทสง่ายๆแบบนี้ก่อนนะครับ.... ลองทดแรม 1:1 แล้วลองเทสดูใหม่ ได้ผลยังงัยรบกวนแจ้งด้วย เดี๋ยวมีเฉลย หุหุ
                      ไปลองมาแล้วคับ 1:1 ก้ได้500คับ ลองแฟลชไบออสกลับมาเป็นf8ได้เพิ่มมาเป็น510คับแค่คิดว่าคงไม่นิ่งเพรายังกระตุกและค้างๆอยู่อ่าคับ แต่ที่แย่ไปกว่านั้น คะแนน am3 ตกฮวบเลยคับ เป็นงงเลยคับ
                      ไม่รู้ผมไปเล่นอาไรมาน

Comment

จริงๆ500เนี่ยะก็แรงเอาเรื่องแล้วงับ....
                        เรื่องคะแนนตกอย่าไปซีเรียส มีวิธีโมหรือปรับแต่งไดร์เวอร์ให้ได้คะแนนสูงๆอีกเยอะ
                        แต่ก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรหรอก มันก็เพียงผลเทสที่เป็นตัวเลข เอาหนุกๆก็โอเช

Comment

บัส 500 เนี้ยแรงสาดๆ แล้วครับ

Comment

จขกท กะจะเอา 600 ใช่ไหมล่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
                              จริงๆ500เนี่ยะก็แรงเอาเรื่องแล้วงับ....
                              เรื่องคะแนนตกอย่าไปซีเรียส มีวิธีโมหรือปรับแต่งไดร์เวอร์ให้ได้คะแนนสูงๆอีกเยอะ
                              แต่ก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรหรอก มันก็เพียงผลเทสที่เป็นตัวเลข เอาหนุกๆก็โอเช
                              ได้ไฟที่ทำให้แรมนิ่งแล้วคับ แต่ร้อนสุด
                              ต้องไปหาพัดลมมาเป่าก่อน

Originally posted by Feriuz View Post
                              บัส 500 เนี้ยแรงสาดๆ แล้วครับ
                              ขออีกนิดคับ

Originally posted by MXdeFunk View Post
                              จขกท กะจะเอา 600 ใช่ไหมล่ะ อิอิ
                              แม่นแล้ว

Comment

Working...
                              X