Announcement

Collapse
No announcement yet.

TMPGEnc DVD Author 3 จะลดขนาดไฟล์ของ V2D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TMPGEnc DVD Author 3 จะลดขนาดไฟล์ของ V2D

ผมลองแปลงการ์ตูน 4 ตอน ตอนละ 450 MB แต่พอทำแล้ว

มันขนาดไฟล์ตั้ง 4.2 GB ผมอยากทราบว่าจะลดขนาดของไฟล์ได้อย่างไรครับ

จริง ๆ แล้วไฟล์ 450 MB ทำเป็น V2D น่าจะัได้ซัก 10 ตอน ต่อ 1 DVD แต่นี้ผมกลับได้แค่

DVD แผ่นละ 4 ตอน เอง แทนที่จะรวมเป็น V2D แล้วขนาดจะเล็กลงแต่นี้กลับ

ใหญ่ขึ้น รบกวนช่วยแนะนำทีครับ ผมเพิ่งจะหัดใช้

ดันหน่อย

Comment

ใช้ ulead movie factory ดีกว่าอีก ยัดใส่ได้ตั้ง 6แผ่น หรืออาจจะมากกว่านั้น (เคยสูงสุด 10 แ่ผ่นอ่ะ)

Comment

เวอร์ชั่นหลังๆ มันไม่ encode ไฟล์ใหม่แล้วนะครับ ของคุณเป็นเวอร์ชั่นไหน ... และอีกอย่างหนึ่ง ถ้าไฟล์เป็น PAL แล้วคุณเลือกโปรเจ็คเป็น NTSC อันนี้มันจะแปลงไฟล์ หรือในกรณีที่การ์ตูนบางเรื่อง มีทั้ง NTSC กับ PAL มันก็จะแปลงให้เหมือนกัน

ลองเช็คดูนะครับ

Comment

Working...
        X