Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรดช่วยผมด่วนเลยงับe7200ผมกำลังแย่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรดช่วยผมด่วนเลยงับe7200ผมกำลังแย่

คือผมเพิ่งซื้อe7200มาไม่ถึงสองชมมาไส่บอร์ด p5b -deluxe แต่กลับพอกดเปิดแล้วดับแล้วติดไหม่แล้วดับอีก เปงงี้เรื่อยไป แต่ก่อนซื้อผมก็เชคแล้นะคับว่าsupport 45nm bus 1066 แต่ไหง
    เปงงี้ไปได้ ใครก็ได้ที่พอมีความรู้สอนคนโง่อย่างผมทีงับ
    นี่ลิ้งบอร์ดผม
    http://www.asus.com/products.aspx?l1...95&modelmenu=1
    Last edited by Zephyrian; 22 Jul 2008, 19:40:22.

จากการคาดเดา (จับยามสามตา)
    p5b -deluxe ที่ใช้อยู่ BIOS ยังไม่รองรับ 45nm
    อาจจะต้องแฟลช BIOS เพื่อที่จะใส่ E7200 ได้

Comment

พอจาสอนวิทีผมได้ไหมงับ ท่านอาจารย์ ผมทั้งถอดถ่านซีมอด ทั้งลื้อทั้งปรับโน่นปรับนี่ก็ไม่ติด แต่ถ้าถอดซีพียูเท่านั้นและติดเลย

Comment

เดาไม่ยากเลยงับ .... 965 ไบออสเดิมๆมันไม่ซัพพอร์ท หุหุ ต้องอัพสถานเดียว

Comment

Model: P5B Deluxe

Core 2 Duo E7200 (2.53GHz,1066FSB,L2:3MB,65W,rev.M0) ต้องใช้ BIOS เวอร์ชั่น 1231 beta

http://support.asus.com/download/dow...l=P5B%20Deluxe

* ส่วนวิธีแฟลชนั้น ก็เอา CPU ตัวอื่นที่ใส่ใช้งานได้มาใส่ก่อน แล้วก็ใช้โปรแกรม Asus Update ทำการแฟลช ตัวที่ Support CPU E7200 นะ ( 1231 )
          Last edited by TWK.; 22 Jul 2008, 19:50:45.

Comment

เซงจับจิตแล้วผมไม่มcpuสำรองแล้วจาเปิดมันมาแแฟลตได้ไงละนี่

Comment

Originally posted by Zephyrian View Post
              เซงจับจิตแล้วผมไม่มcpuสำรองแล้วจาเปิดมันมาแแฟลตได้ไงละนี่
              หนักใจแทน

Comment

เครียดเลย

Comment

ขายทิ้งดีไหมว้านี่เก่านัก เซงจิต

Comment

ยังไงก็ขอบคุงทุกท่านอาจารย์ที่ช่วยตอบคำถามนะคับ

Comment

แล้ว CPU ตัวนี้พอจะเปิดเข้าไบออสได้มั้ยครับ ถ้าได้ก็แฟรชผ่านดอสก็ได้ครับผม

Comment

ไม่ได้เยยงับเปิดดับเปิดดับเลย

Comment

นี้ BIOS ล่าสุด นะ ที่ใช้กับ CPU E7200 ได้ เก็บเอาใว้เตรียมแฟลช
                          ASUS P5B-Deluxe BIOS 1232

http://upfile.in.th/view.aspx?ItemID...8-00e08127749e

.

Comment

ขอบคุงท่านมากคับ ซึ้งพระคุนอย่างสูง

Comment

ลองเอาไปให้ร้านแฟลตให้ก็ได้คับผม ตัวนี้ผม เคยใส่ E7200 มาแล้วเหมือนกัน ใส่ได้คับผม ^^

ปล.ใจเย็นๆๆไม่ต้องคิดมาก

Comment

Working...
                              X