Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Previews] Need for speed rivals จะเลือกเป็นผู้ล่าหรือเป็นผู้ถูกล่า

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าภาคนี้สนุกมากนะครับ มันออกแบบมาให้เราไม่ ซีเรียสกับการจูนรถ ซึ่ง Player ทั่วๆไป ที่ไม่ได้เข้าเส้นเรื่องรถแข่ง
    ก็สามารถเล่นได้อย่างสนุกโดยไม่ต้องมานั่งจูนรถกับละเอียดยิบ (แบบนั้นก็ดี แต่ดีเฉพาะกลุ่มที่เสพเกมส์รถแข่แบบเข้าเส้น)

สเน่ห์ ของ Rivals อีกเรื่องคือการออนไลน์ ครับ
    แผ่นผี หรือ Bits มาเล่นผมไม่รู้นะครับ แต่ถ้าเล่นแผ่นแท้แล้ว Register ผ่าน Account www.Origin.com
    เล่นออนไลน์ แข่งกับคนเล่นตัวเป็น มันได้อารมณ์มากครับ ทั้งเจอคนเล่นจริง ที่เป็น นักซิ่ง แล้วกดท้าดวล ตัวๆ กัน
    หรือ Event แข่งต่างๆ(ที่มีคนเป็นๆร่วมแข่งด้วย) หรือ เจอคนเป็นๆ ที่เล่นเป็นตำรวจล่าเรา หรือ เราเล่นตำรวจล่าคนเล่น
    โอยยสารพัดจะบรรยาย

ผมว่ามันเหมือนเราเล่น เกมส์รถแข่งออนไลน์ แบบ Raycity แต่กราฟฟิกคือ NFS ครับ
    ผมไม่รู้ว่าถ้าไม่ได้เล่นแผ่นแท้จะออนไลน์ได้ไหม แต่ผมหลงไหล Rivals ที่ต้องเล่นออนไลน์แบบนี้มากๆเลยครับ

แถม Origin Accout ยังมีคุณสมบัติ เมื่อ เล่นผ่าน Origin accout แล้ว ไม่ว่าจะใช้ คอมฯเครื่องไหนที่ไหนก็ตาม
    ที่มีเนต เมื่อ Login account origin แล้วเรามีสิทธิ์ เปิดเลือก My Game ที่มีเกมส์ที่เรา Regis ไว้แล้ว Download
    ลงเกมส์ในเครื่อง PC อื่นๆ ได้อย่างไม่จำกัด (ลงแบบ DL เสร็จ เล่นได้เลยไม่ต้องนั่งตั้งค่าอะไรเลย Auto หมด) และเซฟ
    ทุกอย่างจะอยู่ใน Could ของ Origin ตลอด ครับเล่นได้ต่อเนื่องจากเซฟเดิม เช่นเล่นที่บ้านตอนค่ำๆ กลางวัน มีเครื่องที่ออฟฟิต
    เบรคงานเล่นต่อจากเซฟที่บ้านได้เลย กลับบ้าน เปิดเล่นต่อเซฟ จากที่ทำงาน โอย .. สมบูรณ์แบบมากครับ

ยังไงก็ลองใช้ origin ดูนะครับ รู้สึกจะสมัคร Accout แล้วซื้อเกมส์ ผ่านรูดบัตรได้เลยครับเกมส์เยอะมากครับ

Comment

ทีมงานได้ปักหมุดให้แก่กระทู้นี้เรียบร้อยแล้วนะครับ เนื่องจากได้รับความสนใจสูง และให้ความรู้แก่สมาชิก

Comment

^
        ^
        ว๊าว ห้องนี้มีสต๊าฟด้วย ยังไงก็รบกวนลบพวก spam ด้วยนะครับ มีแทบทุกวัน report ไม่ไหวจริงๆ

Comment

ขอบคุณทีมงานมากครับ ที่ช่วยปักหมุดกระทู้...

Comment

คือ กำลังลังเลอยู่นานเลยครับ บ้างก็ว่า ไม่สนุก บ้างก็ว่าสนุก ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่อะครับ งั้นซื้อมาเล่นเลยละกัน ไม่ได้เล่นเกมส์แข่งรถมานานละ ตั้งแต่สมัย PS1

Comment

ผมเล่นจบแล้วของก็อบนะ คิดว่าสนุกพอใช้แต่ถ้าจะให้ซื้อคงไม่ค่อยคุ้มเงินเท่าไหร่ครับ

Comment

เป็นเกมส์ที่น่าเล่นมากครับ

Comment

Working...
                X