overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ใครลองเล่น COD4 server { S T A R T Z } ใหมแล้วบ้างครับ

OverclockZone Member

Default ใครลองเล่น COD4 server { S T A R T Z } ใหมแล้วบ้างครับ

MOD>> AW , AW4

ใครเล่นแล้วบ้างครับ

Lv เริ่มใหม่หมดนะครับ เลือกอาวุธ Peak ได้ตามสเบยเลย

...... ขอทราบฟามเห็นหน่อยครับ ชอบกันป่าว

สำหรับผมนี่ ไม่ค่อยชอบแบบนี้ (ผมไม่ไ่ด้ว่าไม่ดีนะครับ) ผมเล่นไม่หนุกเลย(ผมเองนะ)

ชอบแบบเดิมมากกว่า เล่นเพื่อเก็บ xp เรื่อยๆ .....

... ผมยังชื่นชมและขอบคุณเจ้าของ sv อยู่เสมอๆ ที่ทำให้พวกผมมีที่เล่นกัน

และยังติดตามต่อไปเรื่อยๆ .... ครับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

เล่นแบบ TDM มันส์ที่สุดแระ

TDM ไม่ชอบอ่ะ ยิงอย่างเดียวไม่ค่อยมัน
    ชอบ Tactical Mode มากกว่าครับ

ผมชอบเซเวอร์นี้อะน่ะครับ ผมมีเวลาน้อยไปเล่นเซเวอร์ของ new eraมา แบบhard มันไม่ไหวอะครับเน้นซุ่มกันเกินไปยิงมั่วๆก็โดนละบางทีสมจริงเกินไปบางทีผมไม่สนุกอะครับ บางทีตายรอนานอีก เลยมาเล่นที่นี่แทนไปก่อน ชอบเซเวอร์นี้มากๆ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ก็ดีปิดสัญญาณตอนยิงโดนลงลื่นขึ้นเยอะ
    นิวอีร่า hardcore ก็มันส์ถ้าไม่เล่น โหมด S&D เพราะ ตายง่ายแล้วยังต้องนั่งรอนานอีก

แต่ชอบ สตาร์ อันเดิมเปิด FF มากกว่า

S&D มันน่าเบื่อมากๆสำหรับผม เลยย้ายมาเล่น เซเวอร์นี้แทนnew era และช่วงนี้เพราะไม่มีเวลารอนานเวลาตาย นอกจากเสาร์อาทิตย์ถึงจะไปเล่น new era ละช่วงนี้

OverclockZone Member otomo's Avatar

Quote Originally Posted by pheet View Post
    S&D มันน่าเบื่อมากๆสำหรับผม เลยย้ายมาเล่น เซเวอร์นี้แทนnew era และช่วงนี้เพราะไม่มีเวลารอนานเวลาตาย นอกจากเสาร์อาทิตย์ถึงจะไปเล่น new era ละช่วงนี้
    มิน่าหายไปเลยนะ pheet เราก็ไม่ชอบ hardcore เหมือนกัน ซุ่มกันเป็นอาชีพเลย โหมดนี้ใครยกปืนยิงได้ก่อนได้เปรียบครับเพราะกระสุนแรง ไม่ต้องลุ้นระครับว่าจะวิ่งหนีพ้นแถมพวก ramdom fire อีกเกียจจิงๆยิงมั่วๆ โดนเราตายซะงั้น

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

โดยส่วนตัวชอบโหมด HC มากๆ เพราะวัดกันไปเลยว่าใครเร็วกว่า เล่นโหมดปกติยิงสู้ไม่ไหว เคยเจอบ่อยๆ ยิงโดน 3 นัดไม่นอน แต่โดนมีดสวนทีเดียวนอน บางทีก็โดนยิงสวนมา 1-2 นัดก็นอนแระ

Quote Originally Posted by otomo View Post
    มิน่าหายไปเลยนะ pheet เราก็ไม่ชอบ hardcore เหมือนกัน ซุ่มกันเป็นอาชีพเลย โหมดนี้ใครยกปืนยิงได้ก่อนได้เปรียบครับเพราะกระสุนแรง ไม่ต้องลุ้นระครับว่าจะวิ่งหนีพ้นแถมพวก ramdom fire อีกเกียจจิงๆยิงมั่วๆ โดนเราตายซะงั้น
    Otomo ผมเอง KOM เพิ่งสมัครบอร์ด OCZ นะ
    ขอพูดอะไรนึดนึง หลังจากที่เล่น Normal กะ Hardcore มานานพอสมควร ผมคิดว่าโหมด Hardcore
    น่าจะเป็น Easy Mode แล้วโหมด Normal เป็น Hard Mode มากกว่านะครับ
    เหตุผลเพราะ HC โดนกระสุนแค่Shotแรก ก็ล่วงแล้ว ซึ่งถ้าเราเทียบกับแบบ Single Player ก็เป็นโหมด Easy ครับ แต่ Normal โหมดนี่ กว่าจะยิงกันตายต้องจังหวะเหมาะๆแบบเต็มๆถึงจะร่วง แบบว่าฝ่ายตรงข้าม Sprint วิ่งผ่าน ก็ไม่สามารถเก็บได้ลง(ยกเว้น Sniper)
    มาที่ HC ไม่มีเป้ากับแผนที่นั้น ทำผมปวดกะบาลเหมือนกัน โดยเฉพาะไม่มีเป้าเนี่ย แต่ช่วงแรกๆที่ผมเล่น
    HC นั้นผมก็ชอบนะแปลกดี แต่เล่นนานๆชักเซ็งเหมือนกัน เหมือนอย่างที่ Otomo บอก มี Legendary
    Camper เยอะดี 55 ถือ LMG นั่ง Camp ก็เพลินเค้าหล่ะครับ
    อีกอย่าง คนเยอะผมชักเล่นไม่สนุกแล้วหละ(Serve New Era 1) ข้างละ 14-16 ผมว่าเยอะเกินไป วิ่งมั่วไปหมด(พวก Camp ชอบนัก) บางทีก็วิ่งอัดกันบ้างแน่นตรงช่องประตูบ้าง
    เห็นแล้วอนาถ วิ่งออกไม่ทันโดนระเบิดกันยกแก็งก็มี
    ผมเล่นกันข้างละไม่เกิน 10-12 กำลังดีหรือข้างละ 6-7 คนสุดยอดครับ (คงยาก)

บ่นแค่นี้หล่ะ

OverclockZone Member otomo's Avatar

Quote Originally Posted by KOMMAND View Post
    Otomo ผมเอง KOM เพิ่งสมัครบอร์ด OCZ นะ
    ขอพูดอะไรนึดนึง หลังจากที่เล่น Normal กะ Hardcore มานานพอสมควร ผมคิดว่าโหมด Hardcore
    น่าจะเป็น Easy Mode แล้วโหมด Normal เป็น Hard Mode มากกว่านะครับ
    เหตุผลเพราะ HC โดนกระสุนแค่Shotแรก ก็ล่วงแล้ว ซึ่งถ้าเราเทียบกับแบบ Single Player ก็เป็นโหมด Easy ครับ แต่ Normal โหมดนี่ กว่าจะยิงกันตายต้องจังหวะเหมาะๆแบบเต็มๆถึงจะร่วง แบบว่าฝ่ายตรงข้าม Sprint วิ่งผ่าน ก็ไม่สามารถเก็บได้ลง(ยกเว้น Sniper)
    มาที่ HC ไม่มีเป้ากับแผนที่นั้น ทำผมปวดกะบาลเหมือนกัน โดยเฉพาะไม่มีเป้าเนี่ย แต่ช่วงแรกๆที่ผมเล่น
    HC นั้นผมก็ชอบนะแปลกดี แต่เล่นนานๆชักเซ็งเหมือนกัน เหมือนอย่างที่ Otomo บอก มี Legendary
    Camper เยอะดี 55 ถือ LMG นั่ง Camp ก็เพลินเค้าหล่ะครับ
    อีกอย่าง คนเยอะผมชักเล่นไม่สนุกแล้วหละ(Serve New Era 1) ข้างละ 14-16 ผมว่าเยอะเกินไป วิ่งมั่วไปหมด(พวก Camp ชอบนัก) บางทีก็วิ่งอัดกันบ้างแน่นตรงช่องประตูบ้าง
    เห็นแล้วอนาถ วิ่งออกไม่ทันโดนระเบิดกันยกแก็งก็มี
    ผมเล่นกันข้างละไม่เกิน 10-12 กำลังดีหรือข้างละ 6-7 คนสุดยอดครับ (คงยาก)

บ่นแค่นี้หล่ะ
    หวัดดีครับพี่ kom หุหุ คนเยอะโคตรมั่วแหละครับ วิ่งผ่านไปผ่านมา งงสุดๆ เอามีดจิ้มเขาก็เยอะโดนเขาจิ้มก็เยอะเพราะมันมั่ว วิ่งสวนมาไม่รู้ใครเปงใครตกใจก็มีดไว้ก่อนเลย 555

คนกันเองทั้งนั้นเลยไม่ว่าจะ otomo หรือ kom เหอๆผมขอเล่นstarzapไปก่อนละกันครับเบื่อการซุ่มอะน่ะ

starzap รู้สึกว่าเพื่อนจะยิงเคมอร์เราไม่ได้ด้วยชอบตรงนี้จริงๆ

Quote Originally Posted by pheet View Post
    คนกันเองทั้งนั้นเลยไม่ว่าจะ otomo หรือ kom เหอๆผมขอเล่นstarzapไปก่อนละกันครับเบื่อการซุ่มอะน่ะ

starzap รู้สึกว่าเพื่อนจะยิงเคมอร์เราไม่ได้ด้วยชอบตรงนี้จริงๆ
    ครับ pheet เอิ้กๆๆ เดี๋ยวผมอาจจะไปเยี่ยมบ้างที่ starzap

ส่งให้แล้วน่ะครับ kom ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ก็ตามนี้เลย
    http://www.212cafe.com/boardvip/view...&page_limit=50

ส่งให้แล้วน่ะครับ kom

ได้แล้วก๊าบบบบบบบ
    Thank เด้อ

.... อะไรกัน อะไรกัน มาคุยอะไรในกระทู้ผม

แหะ แหะ ล้อเล่นน่ะครับ

ผมเล่นได้แต่ sv ที่บอกอ่ะคับ ของนิว คำหล้า เล่นไม่ไ่ด้ และผมก็ไม่เคยคิดที่จะเล่น

ชอบแบบดิบๆ เถื่อนๆ ยิงไปด่าไป (พิมพ์ไทยไม่ได้ไง ผมก็อ่านอังกฤษไม่ออก ใครด่าก็ไม่รู้เรื่อง)

...ถามหน่อยคับ sv startz MOD:aw

เวลาเข้าเล่น ตอนเลือกคลาส

ทำไมไม่มีคลาสที่เราสร้างๆไว้อ่ะครับ

มีแต่ที่เซริพกำหนดมา

ขี้เกียจเปลี่ยนบ่อยๆ .....

..... ว่าของเขาไม่หนุก แต่ก็ยังเล่นทุกวันเลยผมอ่ะ

Quote Originally Posted by kpx17b View Post
    .... อะไรกัน อะไรกัน มาคุยอะไรในกระทู้ผม

แหะ แหะ ล้อเล่นน่ะครับ

ผมเล่นได้แต่ sv ที่บอกอ่ะคับ ของนิว คำหล้า เล่นไม่ไ่ด้ และผมก็ไม่เคยคิดที่จะเล่น

ชอบแบบดิบๆ เถื่อนๆ ยิงไปด่าไป (พิมพ์ไทยไม่ได้ไง ผมก็อ่านอังกฤษไม่ออก ใครด่าก็ไม่รู้เรื่อง)

...ถามหน่อยคับ sv startz MOD:aw

เวลาเข้าเล่น ตอนเลือกคลาส

ทำไมไม่มีคลาสที่เราสร้างๆไว้อ่ะครับ

มีแต่ที่เซริพกำหนดมา

ขี้เกียจเปลี่ยนบ่อยๆ .....

..... ว่าของเขาไม่หนุก แต่ก็ยังเล่นทุกวันเลยผมอ่ะ
    เมื่อวานผมก็ไปเล่นมาแป๊ปนึงนะครับ
    มอดตัวนี้ให้เราสร้างคลาสใหม่นะครับ เข้าใจว่าเป็น ที่มีระบบ LV อัพขณะเล่นเลยบังคับให้สร้าง
    คลาสใหม่ครับ
    ขอโทษนะครับ ที่มาคุยในกระทู้ท่าน

OverclockZone Member RunN18's Avatar

มี ip ไม๊อะ ผม server ยังไม่มีมั้ง

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Mod คนละตัวกัน Profile ก็คนละตัวกันนะครับ

ถ้าเรากลับไปเล่น Mod เดิม Profile เดิมของเรา ก็จะยังอยู่ครับ

OverclockZone Member gorilaze's Avatar

แต่ผมชอบแบบเก่ามากกว่าครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks