Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ไดรเวอร์กราฟฟิกการ์ด ATI (ATI Catalyst) Last Update: 13-Aug-07

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผม พึ่ง ซื้อ R9550 256m DDR /128bit ไม่รู้ ดีป่าวอ่ะครับ เหงว่า ถูกดี อ่ะ

Comment

Catalyst 07.4 ออกแล้วครับ สำหรับการ์ดจอค่ายสีแดง ATI ประจำเดือนเมษายนปี 2007

WinXP 32/64bit >>> CLICK

สำหรับเวอร์ชันอื่นๆของ OS เข้าไปเลือกได้ที่นี่เลยครับ >>>> Link

Source >>> http://ati.amd.com/support/drivers/xp/radeonx-xp.html

Comment

ผมโน็ตบุค ใช้ X1300 256 ใช้ไดร์ ตัวไหนครับ
        พอดีผม ลง OS อีกตัว ในเครื่องแล้วมันไม่มีการ์ดจอ ใครรู้บอกที่ครับ

Comment

Catalyst 7.4 does not support X1600 Pro with HDMI, please continue to use Catalyst 7.3.
          x1600pro อด

Comment

ไมผมโหลดแล้ว พอจะติดตั้งมันบอกว่าไฟล์ไม่สมบูรณ์หรือเสียหาย ผมก็โหลดใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิมอีก งงจังครับ

ช่วงนี้เครื่องผมเป็นไรไม่รู้ ติดตั้งเกมที่โหลดมาก็ไม่ค่อยได้ด้วยครับ คือได้มั่ง ไม่ได้มั่ง

เฮ้อ....

เกมก็เล่นได้มั่งไม่ได้มั่ง เกมที่เคยเล่นได้ อยู่ๆก็เล่นไม่ได้ มันเด้งออกตลอด ว่าจะลองอัปไดรเวอร์ตังใหม่ก็ติดตั้งไม่ได้อีก T_T

x1950 นี่มันมีปัญหากับเกมไรมั่งครับ พอจะรู้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

เพิ่งจะมาใช้ ATI X1650pro
              ลง Catalyst เวอร์ชัน 7.3
              ไม่เห็นมี Overdrive ครับ ทำอะไรได้ไหมครับ
              อุณหภูมิ ก็ไม่เห็นครับ
              riva ปรับไม่ได้ แต่ ATITOOL ได้ แต่เสียที่ต้องเปิดมันไว้ตลอด
              ไม่เห็นเหมือน NV เลย ปรับ RIVA ครั้งเดียวได้เลย
              ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ลง Control center ยังคับ จะปรับ ซักเท่าไหร่ มีหม๊ดด

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                  ลง Control center ยังคับ จะปรับ ซักเท่าไหร่ มีหม๊ดด
                  ลงแล้วครับ

Comment

เรื่องตลกมีอยู่ว่า

ผมใช้ x1600xt ตอนใช้ XP ก็ Overdrive ได้ลื่น ๆ (Catalyst 7.4) พอเปลี่ยนมาเป็นวิสต้า เมนู Performance มันหายไปหมดเลย ไม่เข้าใจ

เดี๋ยวลองบน Windows 95 ซะดีมะ

Comment

ใช้ 7.4 แล้ว OC แฮงค์คับ ต้องใช้ 6.3 อิอิ กำจิง

Comment

Catalyst 7.5 ออกแล้วนะครับ
                        รองรับ HD 2900 XT แล้วครับ

Comment

1950 pro ใช้ตัวไหนดีหว่า ใช้ 6.12 ยัง กระพิบอยู่เลยอะ
                          Last edited by Ejizen; 2 Jun 2007, 03:12:25.

Comment

พี่ spin9 คับ ผมลง 7.5 แล้ว จอ lcd lg 19 wide ดับอ่ะคับ พอลบ ลงแต่ driver ใหม่โดย set resolution ที่ไม่ใช่ wide เช่น 1024*768 640*480 ก้อใช้ได้ แต่พอปรับเป็น resolution ที่เป็น wide screen เช่น 1440*900 1280*768 มันดับไปดื้อๆ เลยอ่ะคับ ทำไงดี

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                              1950 pro ใช้ตัวไหนดีหว่า ใช้ 6.12 ยัง กระพิบอยู่เลยอะ
                              ใช้ 1950Pro เหมือนกัน อยากรู้ว่าใครใช้อันไหน work สุด

ผมใช้ 7.5 อยู่นะคับ โหลด 6.9 ( ที่เขาว่าดี ) มาแล้วลงไม่ได้

Comment

7.5 กับ 2900XP ก็ยังคงไม่ ok เท่าไหร่อยู่ดีครับ

เซ็งจิงๆ ต้องรออันใหม่อีกแล้ว

Comment

Working...
                                X