Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้ เล่น crysis กระตุกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้ เล่น crysis กระตุกมั้ยครับ

Pentium D 3.4 Ghz
    Ram 2 gb
    XFX GF9600 GSO
    Vista Dx10

ระดับต่ำ ลื่น ระดับกลาง พอถูกไถ(น่าจะกระตุกเวลาฉากที่ยิงกันเยอะๆ เช่นด่านสุดท้ายของเกม) ระดับสูง ไม่ไหว

Comment

ขาด resolution อีกอย่างนึงที่ไม่ได้บอก

ถ้าเป็น 1680*1050(22นิ้ว) ก็ตามนั้น
      แต่ถ้า 1024*768(17นิ้ว)ก็ปรับกลางลื่นสบายดาก ปรับHighก็เหมือนปรับกลางอันบน

Comment

ถ้าใช้ xp จะต่างกันมั้ยคับ

Comment

DX9 มันก็จะ ลื่นกว่า DX10 อะคับแต่สวยน้อยกว่านิดนึง

Comment

gเล่นได้ครับ ถ้าไม่รับให้มันกระตุกครับ

Comment

High น่าจะใหว (ไม่ลื่นก็ไล่ปรับลงมาเป็น Medium)

Comment

ขอผม AMD64 3000+
                RAM 2G 667
                ASUS 4870 Single (VGA)

จะกะตุกไหมครับ (Crysis Very High DX10) พอดีว่า จะเปลี่ยนเฉพาะกาดจอหน่ะครับ เป็น 4870 นั้นละ
                ปล.อยากแนะนำอะไรก็บอกหน่อยนะครับ มีงบ 15,000
                *ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ^^!

Comment

ของผมใช้ 4870 ไม่กระตุกครับ ลื่นหัวแตก ตามภาพครับ ไม่ร้อนด้วยครับ ไม่ต้องเสียเงินซื้อ sink ใหม่ครับ ปรับรอบพัดลมเอา fullload แค่ 57c ครับ

ปรับภาพระดับ ultra high 1024x768 16aa 16af
                  ตามภาพเลยครับ

Comment

เหอๆ จอ17" ยังมีคนใช้อีกหรอเนี่ย ก็เล่นไหวสบายๆล่ะครับ ถ้าไม่series เรื่องอารมณ์จอใหญ่ๆ ดีอย่างครับ เกมส์ไหนๆก็ลื่น ถ้าการ์ดแรงอยู่แล้ว สบาย

ภาพcapสวยดีครับ ฉากparadistได้กี่เฟรมเอ่ย

Comment

Originally posted by golfhusokku View Post
                      ของผมใช้ 4870 ไม่กระตุกครับ ลื่นหัวแตก ตามภาพครับ ไม่ร้อนด้วยครับ ไม่ต้องเสียเงินซื้อ sink ใหม่ครับ ปรับรอบพัดลมเอา fullload แค่ 57c ครับ

ปรับภาพระดับ ultra high 1024x768 16aa 16af
                      ตามภาพเลยครับ

เฮียคับเค้าไปถามถึง4870 ตั้งแต่เมื่อไหร่คับ

Comment

ดันๆ ใช้ 9600gt ปรับ ไฮ หมดลื่นตัวแตกอิอิ

Originally posted by damned View Post
                        เฮียคับเค้าไปถามถึง4870 ตั้งแต่เมื่อไหร่คับ
                        ก้มีกระทู้หนึ่งเค้าถามมานิท่าน

Comment

ซื้อ 4870 แต่ใช้เล่นแค่ 1024x768 เองหรอครับท่าน...
                          คุ้มมากมาย

Comment

แหะๆ แบบว่าจอ 17นิ้วอะนะ

Comment

Originally posted by damned View Post
                              ผมขออภัยด้วยที่ไม่ทันดูให้ดี

ผมขอถอนคำพูดคับท่านประธาน

Comment

Working...
                              X