Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Harman Kardon Soundstick II บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Harman Kardon Soundstick II บ้างครับ

เดือนหน้าว่าจะถอยลำโพง 2.1 มาซ้อมเปิดเพลง เล็งๆเจ้าแมงกระพรุน Harman Kardon Sound Stick II ไว้อยู่ ไปลองฟังเสียงมาก็ถือว่าดีใช้ได้เลย แต่คนขายก็เชียร์ Klipsch ProMedia 2.1 สุดๆ ทว่าเสียง+เบสใหญ่มากกกก ซึ่งมันเกินความต้องการผมไปหน่อย ใครใช้อยู่ช่วยมา Review ให้ผมหน่อยครับหรือคิดว่ามีตัวไหนดีกว่าก็บอกมาเลยครับ

ป.ล.ผมเน้นลำโพง flat ไม่เด่นไปด้านใดด้านนึงนะครับ...

ถึงจะไม่ flat ผมก็ยังเอา klipsch คับ
    คุ้มกว่าเยอะมากๆๆๆๆ

Comment

ใจมันไปแล้วเอาเลยครับ

ผมฟังดูมันก็ flat เหมือนกันนะตัวนี้ สวยดี ผมยังชอบเลยดีไซมันนะ

แต่เสียงนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไรนะครับ
      ส่วนตัวผมคือ ลำโพงตัวนี้จะเอามาฟังแนวไหนยังบอกไม่ได้เลยครับว่ามันเหมาะกับแนวไหน

Comment

ลำโพงคอมส่วนมากจะไม่ค่อย flat

Comment

ตามยาวๆ klipsch อีกคน ในเรื่องเสียง
          Sound Stick II ได้เปรียบรูปร่าง สวย เสียงยังเป็นรอง

สองตัวราคามันก็***งกันพอตัวเลยนะ

ปล.SS II ตัวขายเมืองไทย เสียงต่างจากที่ขายเมืองนอกด้วยนะจ๊ะบอกให้ ห่วยกว่า ไม่รู้ทำไหม ยังงงๆอยู่ เสียงปลายออกจะไม่ไปไกลเท่าของที่ซื้อจากนอก ออกจะอุดอู้เล็กน้อย

Comment

Working...
          X