overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: แนะนำ Joy controller สำหรับเล่นเกม ดีๆ ทนๆ หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default แนะนำ Joy controller สำหรับเล่นเกม ดีๆ ทนๆ หน่อยครับ

แนะนำ Joy controller สำหรับเล่นเกม ดีๆ ทนๆ หน่อยครับ

งบประมาณ 500-1000 ครับ ให้ดีขอไม่เกิน 500 ครับ

ขอแบบไม่งอแง หรือกดไปยาก ไว้ก่อน นะครับ ความทนขอแค่ OK พอ ไม่ต้องไปให้รถทับ เอาเบียร์หกใส่แบบ notebook Lenovo อะไรงั้นมันเวอร์ไป

เรื่องความทนขอให้เป็นเรื่องปุ่มเป็นหลักอ่ะครับ

เห็นเพื่อนมันใช้ของ XFX ราคา 450 ไม่ทราบว่าตัวนี้มันดีรึยังครับ เพราะลองไปใช้จริงก็มีบางทีปุ่มบางอย่างกดไม่ติดเหมือนกัน [หรือติดแล้วไม่ติดท่าก็ไม่รู้]

หรือมีตัวไหนที่ดีๆ มาแนะนำกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เอาไว้เล่นประมาณ DMC4 / dynasty6 ประมาณนี้อ่ะครับ

ลงทุนหน่อยครับ ของพวกนี้ผมว่าจอยราคาถูกไม่ค่อยทนสักเท่าไร ซื้อ จอย X box ไปเลย ทีเดียว ประกัน 3 ปี เล่นได้หลายเกม

OverclockZone Member duysuzaa's Avatar
    พันทิพย์ เฉพาะวันอาทิตย์ตามใจตู

logitech ก้อดีครับใช้อยู่ไม่งอแง

Quote Originally Posted by duysuzaa View Post
    logitech ก้อดีครับใช้อยู่ไม่งอแง
    วานบอกรุ่น บอกร้าน บอกราคาด้วยครับ

ทุกคนเลยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

XFX พังง่ายอย่าใช้เลย เคลม 3 - 4 รอบ

แนะนำผมหน่อยดิ

- -

งบ ประมาณนี้ นะครับ ขอร้อง

เพราะ ไม่มีตัง ล้นฟ้า ครับ

แล้วก็ไม่ได้บ้าเล่น มากมาย ประมาณ 3-4 เดือน อาจจะเล่นพวกนี้ทีครับ

ตัวนี้อ่ะครับ ที่มันใช้อยู่

XGEAR

ไม่ทนจริงเหรอครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

คือว่า ไม่ใช่ว่ามันเสียนะครับ แต่ d-pad มันเปนพลาสติกชิ้นเดียวเลย ข้างในนะ ปัญหาที่เจอ ก็คือเล่นแล้วมันหักครับ หักข้างใน ปุ่มอื่นไม่มีปัญหา (ปุ่ม 1 หรือสามเหลี่ยมเคยหักครั้งนึง) แต่ปุ่มทิศทางที่เล่นแล้วพังตลอด ผมเคลมมาหลายรอบมาก จนประกันหมดแล้วก็ยังหัก แก้ด้วยการทากาวตราช้าง คนอื่นเล่นแล้วหักนะ ผมเล่นเองมือเบาไม่เคยหัก ไม่ได้เป็นที่ของผมคนเดียว ของเพื่อนผมก็เล่นแล้วหัก อันนี้เพื่อนผมซื้อตามผม ก็หักตามกัน ถ้าจะเอาแบบเบสิคใช้ทน ก็จอยเพล 2 + อแดปเตอร์ ผมไม่รู้ว่าราคาจอยของ logitech ถูกๆมันเท่าไร

OverclockZone Member PopRedRiver's Avatar

ผมใช้จอยชุดอะั มี 2 จอย กะ อแด๊บเตอ 300 อิอิ ได้ 2 จอยด้วย ไว้ Pes กะเพื่อน^^ ประหยัดดี ก้ไม่น่าเกลียดนะเวลาเล่นก้พอได้

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

PS2 เช่นกัน

บางคนบอกว่าเล่นแล้วมันมีดีเลอยู่(แต่ผมเล่้นแล้วไม่ได้รู้สึกว่าดีเล จนถึงขนาดเล่นไม่สนุก)

ผมชอบเพราะว่ามันถนัดมือดีครับ ถือแต่จอย PS2 มาตลอด

เมื่อก่อนใช้จอย ps เหมือนจะดี พอเล่น DMC3 แรกๆ ก็โอ แต่ต้องใช้โปรแกรมพวก joy2key ช่วยกำหนอดปุ่ม ไม่งั้นบังคับลำบากมาก ตอนนี้ยอมลงทุนซื้อจอย xbox360 for win สบายใจขึ้นเพราะเสียบปุ๊บใช้งานได้เลยไม่ต้องไปคอยลง driver ให้วุ่นวาย เข้าเกมส์ก็ไม่ต้องทำไรมันเซ็ทให้เองเลยโดยเฉพาะเกมส์ที่ทำออกมารองรับจอย ผมว่ายอมลงทุนซื้อจอย xbox360 ดีกว่าคับ ไม่งั้นได้มาหาซื้อเปลี่ยนทีหลังจะกลายเป็นเสียมากกว่าเดิม เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะคับ

ขนาด logitech ที่รูปร่างคล้ายจอย xbox อ่านๆ ดูเห็นว่าบางท่านก็บอกมีปัญหากะบางเกมส์เหมือนกัน บางปุ่มใช้ไม่ได้ในบางเกมส์ ในขณะที่จอย xbox ใช้ได้ปกติ ลองอ่านๆ มีคนโพสถามไว้เยอะพอตัวเรื่องจอย ผมก็อาศัยข้อมูลส่วนใหญ่จากที่นี่ก่อนตัดสินใจซื้อจอย xbox นี่แหละ

เมื่อก่อนซื้อมาตั้งแต่ logitech ตัว eluminator สั่นได้ ตอนนั้นราคา 2xxx เอามาก็ต้องลง driver ใช้งานได้ไม่เต็ม 100% สั่นบ้างไม่สั่นบ้าง ลง win ใหม่ทีหา driver ให้ควัก พอมีคนเอาจอย ps มาต่อกะคอมได้ก็ไปหามาใช้ ถูก ไม่แย่ง port เพราะตอนนั้นหาแบบ LPT มาได้ แต่ก็เช่นเดิมต้องคอยหา driver ลงทีนานมากเพราะกว่าจะเซ็ทให้ใช้งานได้

ตอนนี้ xbox360 สบายใจแทบไม่ต้องทำไรเลย ต่อปุ๊บใช้ได้ปั๊บ

ว่าจะเก็บตังไปถอย xbox360 สักเครื่องมาใช้กะจอยเนี่ย

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

XFX อะนะพังง่าย ผมใช้มาทนมือทนเท้าจะตาย ตอนนี้ก็ใช้อยู่

ผมฟันธง XFX X-Gear คุ้มสุด ไม่เกิน 500/ มีประกัน /จับถนัดมือ(แต่ถ้าเป็นคนมีเหงื่อที่มือเยอะก็อาจจะรำคาญนิดๆเพราะมันเป็นยาง)/มีsoftware ช่วยตั้ง macro ด้วย

ถ้าไม่เอาอันนี้ก็ของ X-box อะครับน่าสนสุด ส่วน PS2 ผมไม่เคยลองกะคอม(ไม่มีหัวแปลง)
    Last edited by LigerZero; 23 Jul 2008 at 13:17:08.

OverclockZone Member darkpippo's Avatar

จอย X-BOX 360 แบบ สายเท่าไหร่คับ กำลัง สนมีใครพอทราบราคาบ้าง เจอแต่ ไร้สาย

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

XFX ครับ ใช้อยู่

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

พอดีไปหาข้อมูลมาละล่ะครับ ก็มี

Xgear [ภายในงบ]

เกินงบหน่อยแต่ดีก็

Logitech Rumblepad 2 [รูปร่างเหมือน joy PS น่าจะจับถนัดมือดี]

XBox360 for PC / for Xbox 360

แต่เดี๋ยวรอเก็บตังดีกว่าครับ

OverclockZone Member cyk's Avatar

Quote Originally Posted by darkpippo View Post
    จอย X-BOX 360 แบบ สายเท่าไหร่คับ กำลัง สนมีใครพอทราบราคาบ้าง เจอแต่ ไร้สาย
    ราคา 1700 บาทครับ เพิ่งไปซื้อมาที่พันธ์ทิย์ เดินถามหลายร้านแล้วครับ ไม่น่าจะมีต่ำกว่าราคานี้ แต่เห็นแพงกว่านี้เท่านั้น

Talking

Quote Originally Posted by cyk View Post
    ราคา 1700 บาทครับ เพิ่งไปซื้อมาที่พันธ์ทิย์ เดินถามหลายร้านแล้วครับ ไม่น่าจะมีต่ำกว่าราคานี้ แต่เห็นแพงกว่านี้เท่านั้น
    ประมาณนี้แหละครับ กำไป 1800 มีทอนนิดหน่อย

สั่นแรงโคดเลยครับแบบมีสาย จับเต็มไม้เต็มมือดีด้วย

OverclockZone Member asphere's Avatar

Quote Originally Posted by cyk View Post
    ว่าแต่ 1700 นี้ร้านไหนครับ แนะนำได้ไหม อิอิ

OverclockZone Member cyk's Avatar

แทบจะทุกร้านเลยครับราคา 1700 ไม่ต้องไปเดินหาให้เมื่อยว่าร้านไหนราคานี้มีขายหลายร้านครับ ผมเดินหาดูประมาณ 6-7 ร้าน เจอแต่แพงกว่านอกนั้นราคานี้หมด เจอแล้วจัดไปเลยครับ ไม่ต้องเดินให้เมื่อยตุ้ม

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

น่าจะมีของเลียนแบบมันเนอะ จอย xbox ผมใช้แต่จอย PS บ้านๆ ใช้เล่นวินนิ่ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks