overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ความเร็วเน็ทหอไม่เสถียรมีอาการติดๆดับ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ปกติไม่เป็น

OverclockZone Member slayerbas's Avatar

Default ความเร็วเน็ทหอไม่เสถียรมีอาการติดๆดับ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ปกติไม่เป็น

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ คือเน็ทที่หอมีอาการเป็นแบบนี้ครับ

ทุกครั้งที่เปิดหน้าเว็บเข้าเกมส์หรือโหลดไฟล์รวมกระทั่งบิท เน็ทจะวิ่งแรงมากครับ

ประมาน150kผ่านไปประมานไม่เกิน5นาทีเหมือนเน็ทมันจะขาดหายไปเลยครับ

การโหลดจากหน้าเว็บจะค้าง ความเร็วบิทลดลงเหลือ0 เกมส์ค้าง

และถ้าหากเข้าเกมส์ โหลดบิทใหม่อีกครั้ง ก็จะแรงอีกครั้ง แต่ความเร็วจะลดลงจนหายไปทุกครั้ง

เหมือนเน็ทมันขาดการติดต่ออะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใด

ตอนแรกคิดว่าจากจำนวนและช่วงเวลาที่คนใช้เยอะๆ แต่กลับไม่เป็นอย่างงั้นครับ

ลองเช็คด้วยโปรแกรม net cut ว่ามีเครื่องออนไลน์กี่เครื่องเวลาตี5 ประมาน10เครื่อง

เน็ทก็ยังมีอาการเดิมครับ จะว่าเพราะความไกลจากเครื่องแม่ก้ไม่น่าใช่ครับเพราะปกติไม่เป็น

อาการนี้มันเริ่มเป็นมาตั้งแต่เจ้าของหอเค้าบอกว่าโมเด็มฟ้าผ่าแล้วไปเปลี่ยนมาใหม่นะครับ จะเกี่ยวมั้ย

หรือว่าช่างที่มาติดตั้งทำผิดพลาดประการใด เพราะที่หอเค้าจ้างคนมาวางระบบครับตอนแรก แต่ตอนที่

ฟ้าผ่าเนี่ยตอนเปลี่ยนเค้าใช้เด็กที่ไหนไม่รู้มาทำ ดูไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรเหอๆๆ ยังไงช่วยบอกสาเหตุ

และวิธีแก้ไขหน่อยครับ เพราะไปบอกช่างที่หอ มาดูหลายรอบและครับ แต่ไม่เคยทำอะไรได้เลยสัก

อย่าง ก้ไม่เข้าใจมันเป็นช่างได้ไง

OverclockZone Member

อยู่หอ เค้าให้โหลดบิตด้วยหรอเนี้ย

OverclockZone Member independent131's Avatar

ลองไม่โหลดอะไรดูสิครับ ยังเป็นปกติหรือป่าว

OverclockZone Member slayerbas's Avatar

ถ้าลองไม่โหลดอะไรเลยอาการเดิมครับ เอ็มยังหลุด เพราะคาดว่าคนอื่นมันก็โหลดครับบิทเนี่ยเจ้าของหามันโง่ไม่บล๊อกบิท แต่บิทมันโหลดกันมานานแลวครับแต่เมื่อก่อนไม่เป็นอาการแบบนี้

OverclockZone Member

อาจเป็นไปได้ว่า modem ตัวใหม่ที่ซื้อมาอาจรับไม่ไหว สาเหตุก็คงจากบิตนั่นแหละครับ
    และอาจเป็นกับแค่โปรแกรมโหลดบิตบางโปรแกรมแค่นั้น เพราะผมเคยเจอปัญหาหยั่งงี้เหมือนกัน
    ผมใช้ utorrent อ่ะครับ พอโหลดบิตก็มีอาการอย่างที่คุณว่า ผมเลยเอา utorrent เวอร์ชั่นเก่ามาติดแทน
    ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ผมก็เป็นครับ ลองเปลี่ยนเราเตอร์ ดูแล้ว ก็ยังเป็น ผมเลยคิดว่านะจะเป็นที่สัญญาณ นะครับ
    ข้อแนะนำ
    ******ย้ายหอ******
    เพราะผมจะออกสิ้นดือนนี้แล้ว อยู่มา 2 เดือน เซงมากมาย ยอมเสียค่าประกัน 3000 ครับ

Bookmarks

Bookmarks