overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เล่น DevilMaycry4 แล้วหลงทาง ใครผ่านไปแล้วช่วยผมทีครับ ด่านที่13 น่ะครับ

OverclockZone Member JediPong's Avatar
    บางบัวทอง-ม.เกษตร

Default เล่น DevilMaycry4 แล้วหลงทาง ใครผ่านไปแล้วช่วยผมทีครับ ด่านที่13 น่ะครับ

คือด่านที่13น่ะครับ ที่เค้าให้เราใช้อีกตัวนึงน่ะครับ แล้วพอด่านที่2ของไอเจ้าตัวเนี๊ยะ มันเริ่มมามันจะมีควัญม่วงๆอู่อ่ะครับ พอเข้าไปมันก็จะไปโผล่อีกที่นึง พอเข้ามาอีกอันก็มาโผล่อีกที่นึง สรุปผมเล่นอยู่แค่นั้นอะครับ ไปไหนไม่ได้เลย มีไปไกลสุดไปถึง ไอตรงที่มนัมีทางแยก4ทางน่ะครับ ที่ตรงกลางเป็นแท่นหินอะไรซักอย่างแล้วมีหัวงูมี3หัวไฟ3สี แล้วก็ไปไม่เป็นแล้วคร้าบ

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

ถึงตรงนั้นก็ใกล้ถึงบอสแล้วครับ วิธีการง่ายๆ
    เดินทางตรงกันข้ามกับเงาครับ
    เห็นมีแต่คนตั้งกระทู้ถามด่าน13เยอะจัง
    คุณลอง Search ก่อนตั้งนะครับ มีคนตอบไว้อยู่แล้วนะ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ไอ้ทางที่มีควันสีม่วง ผมโดดออกข้างๆลงจากทางเดินด้านบน ลงข้างล่างแล้วไปหาทางไปได้
    ส่วนไอ้ทาง4แยก ตรงกลางที่มีแท่นหิน ผมดูเงามันเอา ถ้าเงาของแท่นหินมันอยู่ทางไหน ผมไปทางตรงกันข้ามกับเงา 3-4รอบก็ผ่าน
    ปล.อันนี้ไม่รู้นะครับว่าจะผ่าน100%ป่าวเพราะผมเล่นแค่รอบเดียว

OverclockZone Member JediPong's Avatar
    บางบัวทอง-ม.เกษตร

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบ

OverclockZone Member

หลงเหมือนกาน

วนตงแท่นหินเปง 10 รอบเข้าหลุดดำ จนเบื่อเลย

วนเยอะจนพอออกจากหลุมดำ มอนเตอร์หมดอะ ที่มันจะมีตรงแท่นหิน 2 ตัว

แล้วก้อเริ่มคิดได้ว่าเดินตามเงา

ฮ่าๆ

ผมก้อหลงคับ เเต่บางทีผมเห็นเเสง สีเขียวกับ สีม่วง ดับ นะคับ มีเเต่สีส้มที่สว่างอยูอันเดียว มันคืออารายคับ

OverclockZone Member keidnoi's Avatar

ผมไม่หลง เพราะผมคืออัจฉริยะ ว๊ากๆๆ

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

เดินตรงข้ามกับเงาที่มันตกกระทบพื้นครับ เดิน สี่รอบ ก้อผ่านครับ

Default DevilMayCry4 ด่านที่ 11 ผ่านยังไงคับ

DevilMayCry4 ด่านที่ 11 ผ่านยังไงคับ ผมผ่านเเท่น จาจึกเเดงๆมาเเล้ว เเต่ ไม่รู้จะขึนไปด้านบนยังไง
    ช่วยบอกทีคับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Quote Originally Posted by nemoiet View Post
    DevilMayCry4 ด่านที่ 11 ผ่านยังไงคับ ผมผ่านเเท่น จาจึกเเดงๆมาเเล้ว เเต่ ไม่รู้จะขึนไปด้านบนยังไง
    ช่วยบอกทีคับ
    กด O (Joystick) ที่เเท่นครับ

เเล้วเดี๋ยวก็จะมีเเท่นมารับเราขึ้นข้างบนเองครับ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ด่าน 13 ที่เล่นเป็น Dante ใช่ป่าวครับ

ที่มันจะเป็นประตูช่องวาร์ปหลายๆแห่งหรือป่าว ถ้าใช่ก็ต้องหาทางไปสู้กับบอสอ่ะครับ บอสงู(ใช่งูป่าวอ่ะ เอาเป็นว่าตัวมันยาวๆละกัน) ไปจุดที่เคยสู้กะมันตอนเป็น Nero อ่ะครับ แล้วฆ่าซะ แล้วเดินย้อนกลับทางเดิมไปยังปราสาท Fortuna (ปราสาทที่มันมีหิมะเยอะๆอ่ะครับ)

OverclockZone Member Jedi Master's Avatar

ผมสุยไปสุยมาผ่านไปเฉย รู้สึกจะขวา1 หลัง1 หน้า1 ถ้าจำไม่ผิด แต่ที่แน่มีย้อนหลัง1ครั้งแน่นอน

OverclockZone Member nalin's Avatar

เดินกันทั้งวันครับด่านนี้ถ้าไม่รู้

OverclockZone Member Xiah's Avatar

หน้า 1 กลับหลัง 1 ขวา หรือซ้ายนี่ ล่ะ 2 ที คับ ค่อนข้างชัวร์

ผมไม่รู้นะเนี่ยให้ดูเงา - -* โดน ดักควายไปหลายรอบเลย ไอ ตรงที่ กลับหลัง นี่ ล่ะ - -*

Bookmarks

Bookmarks