Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาตอบกันหน่อยเร็ว เรื่องการกินไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาตอบกันหน่อยเร็ว เรื่องการกินไฟ

อ่าเริ่มกันเลย ยังไงรบกวนนิดละกัน ยังไงเทียบราคา ค่าไฟต่อเดือน ให้ผมหน่อยระหว่างคอม 2 เครื่องนี้ ถ้าอีกเครื่องถูกกว่าเยอะผมจะไปยกมาจากบ้านพี่ จะเอามาโหลดบิท - -

อ่าเริ่มกันเลย

เครื่อง 1

CPU:Intel Core 2 Duo E4600 @ 2.40GHz + Zalman 9700NT
    M/B:Asus P5K
    RAM:Crucial Ballistix Tracer 1024/800*2
    VGA:Galaxy 9800GTX
    HDD:WD 500GB SATA-II
    PSU:Tagan Bz 500W
    DISK:Asus DRW-2014S1T
    Sound Card:Blaster Audigy Value
    พัดลม 12cm*4 8cm*1

เครื่อง 2

P4 2.4Ghz
    M/B จำม่ะได้
    Ram 512mb
    Hdd 80gb
    Vga Fx5200
    Disk Cd-combo
    Psu 450w บ้านๆ

ยังไงรบกวนที่นะคับขอบคุณล่วงหน้าคับ^^

เออ เรื่องคำนวณค่าไฟม่ะเก่งอ่ะ แต่ถ้าอยากให้ประหยัดไฟ แนะนำ ซื้อไอ้พวกที่เป็น storage network มาใช้สำหรับโหลดบิทอย่างเดียวผมว่าประหยัดค่าไฟได้เยอะนะครับ

Comment

คำนวณไม่ถูกแต่เดาพอได้

เครื่อง 2 ประหยัดกว่าครับ ถึงแม้ cpu เครื่องแรกจะประหยัดกว่าก็เถอะ แต่อุปกรณ์อย่างอื่นไม่ลดตามด้วยซิครับ
      การ์ดจอ ฮาร์ดดิส พัดลม

Comment

มาต่อกันหน่อยเร็ว

Comment

ต่างกันประมาณเดือนละ ไม่น่าเกิน 100 บาท

Comment

VGA เครื่อง1 แหลกไฟกระจายครับ
            เครื่อง 2 คงกินไฟน้อยกว่าเยอะ -*-

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
              ต่างกันประมาณเดือนละ ไม่น่าเกิน 100 บาท
              100 เองหรือ? งั้นใช้เครื่องนี้แหละ ขอบคุงเน้อ รอดูท่านต่อไปอิอิ

Comment

Working...
              X