Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spce นี้เล่นcycsic แบบสุดๆ ไม่ocไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spce นี้เล่นcycsic แบบสุดๆ ไม่ocไหวไหม

amd x2 6000+
    ram kingtom ddr 667 1024*2
    ram corsair ddr 667 1024*2
    mainboard m2n-mx
    vga จะ้ลือกระหว่า xfx 8600gt กับ hd 3850 อะคับ ไหนดีกว่าหรอ
    เรื่องความร้อนด้วย

แนะนำที

ถ้าจะเปลี่ยน บอร์ดใหม่ ใช่ phenom 9600 จะแรงกว่ามากไหม
    Last edited by zaddd; 23 Jul 2008, 10:33:53.

กระตุกตั้งแต่ด่านแรกแล้วครับ

Comment

อ่ะแน่นอน

Comment

หมดสิทธิ์

Comment

All Medium ละลื่นมากมาย
          All High ก็ลื่น (บางช่วงอาจจะอืดๆ ตุกๆ นิด)
          คงต้องไล่ๆ ปรับดู คิดว่า High + Medium นะจะ OK ลื่น

Comment

3850 หรือเล่น 9600GT โลด High ลื่น

Comment

แล้วเกม lost planet อะ คือเครื่องพี่ผม ใช้ p.e4500 ram 677 1000*2
              geforce 8600 gt ผมปรับแบบสุดๆ เล่นจอ 19 นิ้ว เล่นอยู่ที่ 16+- 5 fps อ ะ แต่dx9นะ
              แล้ว cycsic มานโหดกว่า lost phanet หรือป่าวครับ
              Last edited by zaddd; 23 Jul 2008, 10:52:05.

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                3850 หรือเล่น 9600GT โลด High ลื่น
                ปรับ สูง หมด ก็ไม่ลื่นนะ 2 ตัวนี้

Comment

ถ้าไม่ปรับสูงสุดเล่นได้ โอเค ครับ
                  แนะนำ 3850 ดีกว่า มือสองเยอะแยะ ครับถูกๆ

Comment

Originally posted by zaddd View Post
                    แล้วเกม lost planet อะ คือเครื่องพี่ผม ใช้ p.e4500 ram 677 1000*2
                    geforce 8600 gt ผมปรับแบบสุดๆ เล่นจอ 19 นิ้ว เล่นอยู่ที่ 16+- 5 fps อ ะ แต่dx9นะ
                    แล้ว cycsic มานโหดกว่า lost phanet หรือป่าวครับ
                    โหด...กว่า...

Originally posted by zaddd View Post
                    ถ้าจะเปลี่ยน บอร์ดใหม่ ใช่ phenom 9600 จะแรงกว่ามากไหม
                    อยู่ที่ VGA 6000+ ก็ใช้ได้แล้วบอร์ดที่ใช้Phenom ได้ก็ใช้ 6000+ได้
                    Last edited by linglom; 23 Jul 2008, 12:18:21.

Comment

6000+OKแล้วครับ แรงๆ
                      ส่วนVGAจะเอาลื่น 4850อะ แน่ๆเลย 3850พอไปได้ อาจต้องมีหลบ medium บางอัน

เกมส์นี้ ถ้าปรับดีๆ จะได้ทั้งภาพสวยๆและเฟรมเรตดีๆ โดยที่เราตัดบางอย่างไปก็ไม่ได้สังเกตเลยครับ

Comment

.. very high เลย

.. โหมด 800*600 ลองดู

Comment

ผมว่าพอไหวนะที่ 800*600 all high สำหรับ CRYSIS

ผมว่าทางที่ดีเปลี่ยนเกมเล่นดีกว่า ^ ^

Comment

ปรับ High ได้หมดครับ เฉพาะ XP
                            แต่ให้ลดแสงเงาลงมาเป็นต่ำ ปรับทั้ง 2 อันอ่ะครับเล่นได้ลื่นนิดหน่อย
                            ลบรอยหยักได้นิดหน่อยครับ แต่อืดๆ สำหรับ 8600 GT

Comment

อย่างอื่นแจ้มแล้วครับยกเว้นการ์ดจอ ถ้าจะเปลี่ยนcpuกับบอร์ดผมว่าเอาเงินไปซื้อ4870มาดีกว่าเล่นลื่นปิ๊ดๆแน่นอน

Comment

Working...
                              X