Announcement

Collapse
No announcement yet.

อินฟาเรดใน f8 ใช้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อินฟาเรดใน f8 ใช้ยังไงครับ

....

ตัวนั้นเป็น IR ที่ต้องใช้กับ Remote ครับ มันเป็น Option ที่ไม่มีในไทย

Comment

ในไทยไม่มีอะไรดีเลยเหรอ

Comment

ไม่ถึงขนาดนั้น แต่มันเป็น Option ซึ่งจะเอาเข้ามาขายหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับเสปคที่จัดมาขายล่ะครับ

Comment

อินฟาเรทมันใช้กับรีโมทน่ะครับ ต้องไปหาซื้อรีโมทมาให้ได้ก่อนนะครับจะมีแผ่นไดรเวอร์มาให้ (ไอ้ตัวที่เราหาไดรเวอร์ไม่ได้นั่นละ)
          รีโมทจะใช้สำหรับเล่นโปรแกรมมัลติมีเดียร์ต่างๆอย่างดูหนังฟังเพลงน่ะครับ

ปล.ใช้ F8 เหมือนกันครับ

Comment

ครับๆๆ
            แล้วถ้าใช้ รีโมทแบบบลูทูส ทำได้ป่าวครับ
            แบบใช้ มือถือ สั่ง เปลี่ยนเพลง
            อะไรแบบนี้ทำได้มั้ยครับ

Comment

เห็นว่ามีคนทำได้นะ แต่โทรศัพท์เป็นของ Sony Ericson อ้ะ
              ลองดูในกระทู้คลับ F8 ครับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=yBTq34lHK4E

แบบนี้หรือเปล่าครับ

Comment

ใช้ได้กะ PDA อย่างเดียวหรอ
                  nokia ใช้ได้ป่ะครับ

Comment

ต้องลอง ดูว่า มัน Pair กันกับ Program ได้หรือเปล่าอะครับใน Labtop ต้องลง Program ด้วยนะครับ Salling Clicker ผมลอง Test กับโทรศัพท์ธรรมดาเลยที่ ไม่มี Symbian นะครับ เป็นของ Sony Ericsson T610 ก็ใช้ได้ไม่มี ปัญหาครับแต่จะมีบาง Function ที่ใช้ไม่ได้เช่น ตัวควบคุม Mouse ถ้าเป้น PDA มันไถๆ หน้าจอแทน Mouse ได้เลย แล้วก็ การแสดง Info ของเพลงจะไม่ดึงพวก ปก Album มาให้เหมือน PDA ผมไม่แน่ใจว่าไอ้รุ่น Symbian จะดึงมาได้ไหม พอดีไม่มีเครื่องให้ลองอะครับ

PS.เรื่องระยะทางค่อนข้างน่าพอใจเลยครับ ผมอยู่ชั้น 1 สั่งเปลี่ยนเพลงไปที่ laptop ชั้น 2 ได้
                    Last edited by Moonshine; 23 Jul 2008, 14:23:11.

Comment

สอนหน่อยครับ

Comment

ลองหาอ่านดูที่ PDAMobiz นะครับ คุณ Kenta ทำวิธีใช้ไว้แล้ว
                        http://pdamobiz.com/forum/forum_post...&PN=1&get=last

Comment

เมืองนอกไม่มี บลูทูธนะครับ อย่าว่าของเมืองนอกดีกัน

Comment

ใช้ sony แบบที่ท่าน Moonshine ทำอ่ะ
                            ทำไงครับ

Comment

Originally posted by oukkrit View Post
                              ใช้ sony แบบที่ท่าน Moonshine ทำอ่ะ
                              ทำไงครับ
                              วิธีทำก็ตาม Web ข้างบนเลยนะครับ ต่างกันนึดหน่อย เปิด Program แล้วเลือก Setup Device แล้วก็เลือกรุ่น โทรศัพท์ให้ตรงกันครับ (ถ้าไม่มีลองเอารุ่นใกล้เคียงดูครับ)

เสร็จแล้วก็ทำการ Pair

คราวนี้ก็มาดูใน T610 เปิดหมวด Connectivity แล้วเลือก Accesories
                              แล้วก็เลือก Device PC ที่เราเพิ่ง Pair ไปครับ มันก็จะมี Menu ตามภาพ (Script สามารถหาเพิ่มได้นะครับ)

Test ลองฟัง Goo Goo Dolls ด้วย Media Player สามารถเพิ่มเสียง เปลี่ยนเพลง เล่นเพลงได้ จาก Jog หน้าเครื่องเลยครับ

Comment

Working...
                              X