overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ช่วยแนะนำ remote ที่ใช้กับ G1SN ให้หน่อยครับเอาใว้ควบคุม windows media player คับผม

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Default ช่วยแนะนำ remote ที่ใช้กับ G1SN ให้หน่อยครับเอาใว้ควบคุม windows media player คับผม

ช่วยแนะนำ remote ที่ใช้กับ G1SN ให้หน่อยครับเอาใว้ควบคุม windows media player คับผม มันมีขายใหมครับ

OverclockZone Member

ผมใช้bluetoothจากมือถือเอาคับ อิอิ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

iPHONE ทำได้ใหมครับ ผมใช้ iphone

OverclockZone Member saksith's Avatar

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    iPHONE ทำได้ใหมครับ ผมใช้ iphone
    ไฮโซ อีกแระ เสี่ยเรา

ปล.ของยังมาไม่ถึงนะ

OverclockZone Member Moonshine's Avatar

iPhone ผมไม่แน่ใจว่า Script ของตัว Program มันจะ Support กันหรือเปล่านะครับ ต้องลอง Pair ดูว่ามันขึ้นเปล่า แต่ PDA Phone หรือ โทรศัพท์พวก Sony Nokia ก็ใช้ได้นะครับ รุ่นเก่าๆแต่มี Bluetooth ส่วนมากก็ใช้ได้ (PS. ผม Test กับ Sony T610 5 ปีแล้วก็ยังควบคุมได้ครับ) ระยะไกลใช้ได้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=yBTq34lHK4E
    Last edited by Moonshine; 23 Jul 2008 at 13:38:59.

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

ผมใช้ไอ้ตัวนี้อ่ะ แจ่ม!

http://www.microsoft.com/hardware/Pr...s.aspx?pid=085

Quote Originally Posted by Soul_Master View Post
    ผมใช้ไอ้ตัวนี้อ่ะ แจ่ม!

http://www.microsoft.com/hardware/Pr...s.aspx?pid=085
    ขอสถานที่พร้อมราคาด่วนครับ ^^

OverclockZone Member คิม's Avatar

iPhone ไม่ได้อะ Bluetooth มันเรื่องมาก ต่อกับอะไรก็เลือกมาก

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

iPhone ใช้โปรแกรมควบคุมเพลงได้ครับ

บน Firmware 2.0 แต่ต้องใช้กะ iTune น่ะครับ

ของผมใช้รีโมตติดเครื่องมาครับ

ตอนนี้แบตรีโมตผมแบตหมดไปแล้ว ฮษๆ

OverclockZone Member widya's Avatar

Remote Computer

OverclockZone Member Moonshine's Avatar

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    ขอสถานที่พร้อมราคาด่วนครับ ^^

งานคอมมาทครั้งที่แล้ว ขายอยู่ 3500-3600 มั้งครับ ผมจำแบบแน่นอนไม่ได้

นอกจากในงาน ร้านข้างนอกมีใหมครับ

OverclockZone Member widya's Avatar

เมาท์ที่มีปุ่มควบคุม คล้ายๆกับของ Microsoft

เห็นใน ITcity ก้อมีขายน่ะครับ ถูกกว่าด้วยมั้งน่ะ

ยี้ห้อ Kensington ตัวจะแบนๆ ไม่อวบบวมเหมือนเมาทส์ปกติอ่ะ

Quote Originally Posted by widya View Post
    เมาท์ที่มีปุ่มควบคุม คล้ายๆกับของ Microsoft

เห็นใน ITcity ก้อมีขายน่ะครับ ถูกกว่าด้วยมั้งน่ะ

ยี้ห้อ Kensington ตัวจะแบนๆ ไม่อวบบวมเหมือนเมาทส์ปกติอ่ะ
    ขอบคุณ สหายวิดยา มากครับงั้นจะได้ไปเยี่ยม it city หน่อย แต่...แอะวันนี้มาเวลาเมืองไทย ปกติจะมาเวลา เมกาตลอด เพิ่งกลับมาหรือคร้าบบ ^^
    ปล มันแต่ไป ดัลลล เด็กอยู่แน่เลย อิอิ

ขอบคุณ สหายวิดยา มากครับงั้นจะได้ไปเยี่ยม it city หน่อย แต่...แอะวันนี้มาเวลาเมืองไทย ปกติจะมาเวลา เมกาตลอด เพิ่งกลับมาหรือคร้าบบ ^^
    ปล มันแต่ไป ดัลลล เด็กอยู่แน่เลย อิอิ
    ดักเด็กเปลี่ยนกะ กระมังง๊าบ ..เหอเหอ

มารู้เวลาผมได้ไงกันเนี้ย

OverclockZone Member

it city ไปเห็นมา รุ้สึกว่า 3400
    มีหลายยี่ห้อเลย

แพงเอาเรื่องแฮะ - -" ราคานี้ได้ HDD 500G อีกลูกเลยใส่หนัง HD ได้อีกเพียบ คิดหนักๆ
    ปล สงสัยได้ซื้อสายต่อ5เมตรมาต่อกะเมาส์เอาแทน ^^

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

ของผม ซื้อมา 3920 ถูกสุดใน pantip แล้วนะนี้ ไม่อยากบอกเลยว่าซื้อจากร้าน speed ซื้อมาใช้ได้ 3 วันไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ศูนย์เลย สงสัยเพราะทำตกมั้ง ปุ่มพวก presentation ใช้ไม่ได้ แต่ดีที่ศูนย์มีของ เปลี่ยนให้เลย

ปล. ที่จริงซื้อที่ชาร์จ + ถ่าน อีก 1300 เพราะ bluetooth มันกินแบต แต่ผมใช้แบบ high performance ด้วยใช้ได้แค่สัปดาห์กว่าๆก็หมดล่ะ (ใช้ตกวันละ 10+ ถ้าเปิดทิ้งไว้ก็ 24 ) ไม่รู้ของค่ายอื่นกินไฟเหมือนของผมป่ะ?

เม้าไวเลส นี้มันใช้ได้ไกลเท่าไหร่ครับ ผมมีของ benq อยู่1ตัว ใช้แบบนี้ไปแหละกัน ^^

ถ้า wireless ธรรมดาแบบตัวเก่าผม Wireless Laser Desktop 6000 ถ้าจะเอาเร็วเหมือน mouse ปกติต้องใช้ในระยะไม่เกิน 1-2 เมตร แต่ถ้าเป็น bluetooth ตัวที่ใช้อยู่นี้น่าจะได้สัก 10 เมตรมั้งครับ คิดดูเอาว่ามันต้องใช้ไฟต่างกันเท่าไร ดีนะที่ mouse ผมมันปิด/เปิดได้ ไม่งั้นมันกินไฟตายเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks