Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอLCD เป็นดวงๆ ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอLCD เป็นดวงๆ ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

จอLCD เป็นดวงๆ

มันโดนแมวฉี่ใส่จอน่ะครับ หลายครั้งล่ะ จนครั้งล่าสุดมันฉี่ใส่ ก็เช็ดออก

จนสักอาทิตยื 2อาทิตย์ มันเริ่มมีอาการเป็นดวงเล็กๆ ที่มุมซ้ายล่าง

จนตอนนี้ วงกว้างประมาณ รัศมี1นิ้ว ได้

จะเเงะเองออกมาดูก็กลัวจะเจ๊งเลย จะไปซ่อมก็ไม่รู้จะเสียค่าซ่อมเท่าไหร่ [ไม่มีเงิน]
    จะซื้อใหม่เลยก็ยิ่งเเล้ว T T

ช่วยเเนะนำทีครับทำไงดี

แมวฉี่ -...- จอท่านวางตั้งหรือนอนกันแน่เนี่ยโดนแมวฉี่ได้

ปล.ลองที่ทำความสะอาดหน้าจอรึยังครับมีขายตามร้านคอมทั่วไป ว่าแต่วงที่ว่านี่มันเกิดตรงไหน(บนผิวจอหรือหลังผิวจอ / หน้าตามันเป็นยังไง)

Comment

ผมว่ามีโอกาศที่จะซ่อมไม่ได้สูงครับ ถ้า panal เสีย

Comment

เอาแมวไปปล่อยครับ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
          แมวฉี่ -...- จอท่านวางตั้งหรือนอนกันแน่เนี่ยโดนแมวฉี่ได้

ปล.ลองที่ทำความสะอาดหน้าจอรึยังครับมีขายตามร้านคอมทั่วไป ว่าแต่วงที่ว่านี่มันเกิดตรงไหน(บนผิวจอหรือหลังผิวจอ / หน้าตามันเป็นยังไง)

วางตั้งบนโต๊ะคอมอ่ะครับ แมวมันกระโดดๆ ขึ้นมา แถวบ้าน+ในบ้าน แมวเยอะ

มันเป็นหลังผิวจออ่ะครับ มันเป็นข้างในอ่ะครับ

เศ้รา T T
          Last edited by ArmNGO; 23 Jul 2008, 14:42:09.

Comment

อาการก็ประมาณนี้อ่ะครับ

เศร้า T T

จอ 17นิ้ว T T

Comment

ร้ายแรงแฮะ มันมาฉี่อีกแน่

Comment

น่าจะซ่อมไม่ได้แล้วมั้งครับ มันมืดไปเลยอะ

Comment

เค้าเรียกว่า..อาการจอแตกครับ..ทิ้งอย่างเดียว...ยืนไว้อาลัย 1 นาที....

Comment

ผมเคยเจออาการแบบนี้กับจอ mac book ที่โดนรถทับมาส่วนนึงคำตอบคือเปลี่ยนอันใหม่ครับ -...-

Comment

Originally posted by ArmNGO View Post
                      อาการก็ประมาณนี้อ่ะครับ

เศร้า T T

จอ 17นิ้ว T T
                      ร่วมไว้อาลัยครับ

Comment

หูยย ขนาดนี้เชียว -..- ไม่รู้เหมือนกันว่าซ่อมได้ป่าวว เหนแล้วตกใจเลยย

Comment

สงบนิ่งไว้อาลัย 1 นาที -/\-

Comment

ถ้าซ่อมไม่ได้ งั้นช่วยแนะนำจอ lcd 19นิ้ว Wide ให้หน่อยครับ บอกราคามาให้ทำใจด้วยน่ะครับ T T

ขอบคุณมากครับ T T

T----T

Comment

มาร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับ
                              เสียใจด้วยครับ

Comment

Working...
                              X