Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Maxnet กับ Linksys Wireless "WRT54GL"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Maxnet กับ Linksys Wireless "WRT54GL"

อยากถามอุปกรณ์สองตัวนี้เข้ากันได้ไหม

เเล้วตัวรับ เเบบUSBเสียบค้างไว้เสียง่ายไหม กับ การ์ดมีสายเเบบไหนดีกว่า ตึกพานิชย์สองชั้นครับใช้เเบบไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

maxnet ใช้ได้นี่ครับ กับ wrt54gl
    แต่ใช้คู่กะ modem อะไรหล่ะครับ

Comment

ใช้อยู่ Maxnet กับ Linksys Wireless "WRT54G" ไม่มี L กับ Zyxel 600 ที่แถมมากับ Maxnet นั่นหละ โหลดบิทสบาย ส่วน USB นี่ไม่รู้นะ

Comment

WRT54GL ใช้คู่กับโมเด็มอะไรก็ได้ครับ แต่ต้องเซทโมเด็มเป็น bridge mode แล้วไม่เซทพาสใน WRT54GL แทน ครับ

Comment

รบกวนถามต่ออีกหน่อยครับ ผมใช้ Maxnet กับ Router ของ Hatari แล้วเอามาต่อกับ WRT54GL เนี้ยนะครับ

แล้วมันขึ้นว่างี้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำไงมั้งเหรอครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
          Last edited by rurkevo; 24 Jul 2008, 21:25:35. Reason: รูปไม่ขึ้นครับ

Comment

Originally posted by rurkevo View Post
            รบกวนถามต่ออีกหน่อยครับ ผมใช้ Maxnet กับ Router ของ Hatari แล้วเอามาต่อกับ WRT54GL เนี้ยนะครับ

แล้วมันขึ้นว่างี้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำไงมั้งเหรอครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
            ลองไปตั้งbridge ที่เราเตอร์Hatari ก่อน
            เดี๋ยวก็ได้ครับ
            แต่ถ้าไม่ตั้ง ให้ตั้งwrt54gl เป็น automatic configulation-DHCPแทน

Comment

Working...
            X