Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Bios VGA คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Bios VGA คับ

ถ้ากาดจอผมตอนนี้ ผม OC ไปที่ความเร็วๆค่าๆนึง แล้วเสถียร ถามว่า จะดีไหมถ้าผมจะ flash bios ของกาดจอไปที่ความเร็วที่ OC ที่ผมเทสแล้วเสถียร แล้ว ในระยะยาว มันจะเสถียร เหมือนปัจจุบันหรือไม่คับ ? ครั้งก่อนคาใจเล็กน้อยคับ

ก็จะเหมือนกับที่เราได้ OC ไว้ที่Softwareนั่นแหละคับ ต่างกันตรงที่การ Mod bios คือเป็นการ Fix ค่าที่เราต้องการไว้ที่ตัว Hardware เลยคับ มีข้อแม้ตรงที่ว่าถ้ามีปัญหาจะส่งเคลมต้อง Mod คืนด้วยนะคับ(ต้อง Backup Bios ค่าเดิมไว้ด้วยนะคับ )

Comment

บอกไม่ได้แน่ใจ 100% ครับ ว่าจะเสถียรในระยะเวลาที่ยาวนานแค่ไหนครับ เพราะ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของอุปกรณ์ต่าง และการจะดการเรื่องความร้อนบนการ์ดด้วยครับ
      แต่ส่วนใหญ่ก็นานจนท่านเบื่อไปก่อนละครับ ผมว่า

Comment

ผมว่าค่าบางค่าใช้ไม่ได้กับบางเกมส์นะครับ ควรเอาค่าที่เผื่อๆไว้หน่อยไม่ต้องสุดๆอ่ะ

ผมตอนนี้แฟลช 3850 เป็นว่าเล่น เคยแฟลชที่ 800/1100 เล่นได้ทุกเกมส์ แต่มาเจอ GRID ต้องลดลงเหลือ

ที่ 780/1020 คิดว่าน่าจะได้ทุกเกมส์แล้ว / ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่าเกี่ยวกับไดรเวอร์ด้วยครับ

ไดรเวอร์บางตัวคล๊อกได้ไม่เท่ากันน่ะ...งงไหม

Comment

ง่ะ คุ้นว่าเคยมีคนถามเหมือนกันเป๊ะ100%เลยนะ ทำไมต้องflash ค่าที่oc เสถียรด้วยหว่า ไม่เข้าใจ เคยตอบไว้แล้วครับ

Comment

มาเก็บข้อมูล

Comment

Working...
            X