ใช้ wireless สร้าง network ได้มั้ย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ใช้ wireless สร้าง network ได้มั้ย

OverclockZone Member

Default ใช้ wireless สร้าง network ได้มั้ย

ใช้ wireless สร้าง network ได้มั้ย
    ไม่รุ้ถามถูกป่าว
    คืออยากจะใช้โน้ตบุ้ค 2 เครื่อง แลนเกมผ่านไวเล็ตอ่า ทำได้มั้ยครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

สมมุติฐานของผมว่าน่าจะได้นะครับ จะผิดถูกอย่างไรรอท่านต่อไปดีกว่า

ดันหน่อยครับๆ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ผมก็ไม่เคยลอง นะครับ แต่ ถ้า wi-fi กับ router wi-fi มันมองเห็นครับ

ได้ครับ notebook 2 เครื่อง ใช้วิธี adhoc นะครับ
    ผมนั่งเล่นเกมส์ RA2 กับเพื่อนมาแล้ว อิอิ notebook LAN 3 เครื่อง..
    ให้ notebook เครื่องใดเครื่องหนึ่งสร้าง addhoc ขึ้นมา แล้วกำหนด fix ip
    แล้วให้อีกเครื่อง scan หา สัญญาณ+ เจอแล้วก็ connect จากนั้นก็ fix ip กำหนด workgroup เดียวกันด้วย
    ประมาณนี้นะครับเท่าที่จำได้
    ลองหา ใน google อีกรอบ เกี่ยวกับ adhoc++

ถูกผิดขอคำชี้แนะด้วยครับ..

OverclockZone Member JO's Avatar

ตามรูปเลยครับ

เครื่องที่ต้องการ Adhoc เข้าหากันต้องเซ็ทค่านี้เหมือนกันหมด
    ข้อ 7,8 กรณีใช้ค่าเป็น ASCII ต้อง 13หลัก กรณีเป็น HEX ต้อง 26หลัก (ตัวเล็กต้องใหญ่ต้องเหมือนกัน)

adhoc ได้สูงสุดพร้อมกันถ้าจำไม่ผิดประมาณ 7เครื่อง
    Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:57:53.

Bookmarks

Bookmarks