overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56

Thread: HPไม่ดีจริงหรือ

kul_kup's Avatar
    Hatyai Songkhla

Default HPไม่ดีจริงหรือ

HP ไม่ดีจริงเหรอ ผมหลวมตัวไปแล้วเหรอเนี่ย เห็น่วามันสวยดีก็เลยซื้อมา
    HP DV 2503tu
    ที่รู้แน่ๆว่าไม่ดี คือ ไดร์เวอร์
    อย่างอื่นยังไม่เห็น

OverclockZone Member

ผิดที่ QC

และของมีตำหนิ ที่ส่งมาไทย

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

เรื่องข้อเสียมันมีเหมือนกันทุกยี่ห้อละครับผมว่านะ เพียงแต่ว่าhpอยู่ในตลาดมานาน เครื่องขายได้มากก็มีคนจับผิดมากขึ้นเป็นเงาตามตัว เหมือนacerขายมากคนจับผิดมากเหมือนกัน
    ถ้าของเขาห่วยจริง คงไม่ยืนหยัดได้จนถึงวันนี้หรอกครับคุณว่าใหมละ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2614262.html

อ่านกะทู้นี่เจอราคาซ่อม5หมื่นกว่าทั้งที่ราคาเครื่องแค่4หมื่น

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2614262.html

อ่านกะทู้นี่เจอราคาซ่อม5หมื่นกว่าทั้งที่ราคาเครื่องแค่4หมื่น
    ลงกระทู้ผมด่วนเลยท่าน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=238685

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    เรื่องข้อเสียมันมีเหมือนกันทุกยี่ห้อละครับผมว่านะ เพียงแต่ว่าhpอยู่ในตลาดมานาน เครื่องขายได้มากก็มีคนจับผิดมากขึ้นเป็นเงาตามตัว เหมือนacerขายมากคนจับผิดมากเหมือนกัน
    ถ้าของเขาห่วยจริง คงไม่ยืนหยัดได้จนถึงวันนี้หรอกครับคุณว่าใหมละ
    ไม่หรอก เพราะคนเรายังดูแค่รูปร่างหน้าตาภายนอกกันอยู่มาก โดยไม่สนใจภายใน

และสนแค่แบรนด์ แต่ไม่สนคุณภาพ แล้วก็มาบ่นกันอยู่อย่างนี้ไง

ไม่อยากใช้คำว่า "คนโง่" ยังมีอยู่เยอะ "คนไม่รู้จริง" ยังมีอยู่มาก

"คนที่ไม่ยอมรับความจริง" ก็ยังไม่หมดไป เช่นกัน

ทุกวันนี้ ร้านค้าที่ต่ำทราม แบรนด์ที่หน้าเลือด พ่อค้าที่โกงลูกค้า ฯลฯ ทั้งหลาย ถึงยังยืนหยัดได้อยู่

"เพราะไม่มีความคิด ที่จะทำการอย่างเด็ดขาด"

OverclockZone Member urzaorage's Avatar

- - ก็เอาใจช่วยละกันครับ
    Last edited by urzaorage; 24 Jul 2008 at 00:05:33.

OverclockZone Member AVIO's Avatar

ตอนแรก ผมเกือบหลวมตัว ซื้อไปล่ะแหน่ะ ดีนะมาหาข้อมูลตามบอร์ดก่อน - -"

OverclockZone Member AVIO's Avatar

ว๊าก ขอโทษครับ กดเกิน
    Last edited by AVIO; 24 Jul 2008 at 00:17:21. Reason: double post

คงไม่มีอะไรที่แย่กว่า HP Notebook นี้อีกแล้วครับ

Collaghan

http://www.pantip.com/tech/hardware/...614262.html#17
    Last edited by Collaghan; 24 Jul 2008 at 00:32:32.

OverclockZone Member callmeletter's Avatar

HP/Compaq (บริษัทเดียวกัน) ผมไม่เคยแตะเลยครับ เพื่อนผมใช้กันเยอะประมาณว่า 10 เครื่องมีปัญหา 7-8 เครื่องเลยทีเดียว เลยรู้สึกแหยงๆ ไปนอนกอด IBM สบายใจกว่า ถึงแม้จะใหญ่ หนักไปหน่อย แต่ก็ไม่เคยงอแงให้เห็นเลย 555+

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    มันก็เหมือนร้านบางร้านใน pantip ล่ะครับ ที่บริการห่วยแตกแต่ก็ยังมีคนซื้อเพราะมันถูก

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เหอะๆขนาดที่ทำงานเป็นcompaq เพลสซาริโอ สมัยเพนเทียมm โหลดไดรเวอร์xp ยังใช้ได้แค่บลูทูธกะทัชแพดเลยครับ ติงต๊องจริงๆครับ...

แต่ไหงยอดขายทั่วโลกดันได้อันดับ 1 หว่า......

เศร้าใจแทน จขกท. และผู้ประสบปัญหาการซ่อมแบบนี้ด้วยนะครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

HDD ความร้อนสูงมากเลยทีเดียว

เครื่องก้อร้อน หมดแล้ว HP & Compaq ถ้าบริษัทยัง เชื่อ Microsoft รับรองได้อาจมีเจ๊ง แน่เลย

นะทุกวันยอดตกไปมากแล้วล่ะ 55555555 เจอ Acer กินเรียบ เพราะอะไรเพราะว่ามันดูตลาดก่อนที่จะวางขาย

แล้วก้อลง โปรแกรมง่าย หา Driver ก้อง่าย แถมยังลง Xp ได้สบาย ๆ ๆ ไม่มีปัญหา แล้วแต่บางรุ่น

อย่างผมใช้ Aspire 6920G ไม่มี Driver XP เพราะมันไม่ Support อ่ะ แต่แล้วก่อนซื้อ 4 วัน จากมาเมือง

ก้อได้ทำการหา Driver XP มันจนได้ง่าย มากเลยทีเดียวครับพี่น้อง

แต่ HP & Compaq เป็นทุกรุ่นที่ไม่มี Driver XP ให้โหลด ถามว่าเรื่องนี้จริงไหม แล้ทำไมเราจะต้องมาหา Driver โม หรือ ใช้รุ่นเก่าล่ะ แล้วถ้า USER ที่พอลง Windows เป็นล่ะมันจะหา Driver ได้ไหม

ทำไมต้อง Flash Bios ทำไมศูนย์ ไม่ทำมาให้ คิดเอาเอง

คนที่ใช้ HP & Compaq และคนที่ดูว่ามันสวย และคิดจะซื้อ

ผมเป็นช่าง ซ่อม Notebook ด่ามันทุกวันอ่ะ พูดตรงๆ อย่างไม่ตรงไป ตรงมา

หลังจากนี้ใครจะด่าก้อด่าเถอะครับพี่น้อง

OverclockZone Member house0127's Avatar

ตอนแรกผมก็ลังเลว่าจะซื้อ hp หรือ benq ดีสุดท้ายก็เลือก benq ด้วยเหตุผลง่ายๆว่าสเป็กมันคุ้ม
    ตอนนี้พอใจมากๆครับถถึงจะไปเคลมจอมาแล้วสองครั้งก็เถอะแต่ไปแต่ละครั้งเค้าก็จัดการให้เลยไม่ต้องทิ้งเครื่องไว้
    ศูนย์ก็บริการดี ใช้มาจะครบปีละคิดถูกแล้วที่ไม่ซื้อ hp ดีที่เชื่อคนในบอร์ดนะเนี่ย

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by ohm123 View Post
    เหอะๆขนาดที่ทำงานเป็นcompaq เพลสซาริโอ สมัยเพนเทียมm โหลดไดรเวอร์xp ยังใช้ได้แค่บลูทูธกะทัชแพดเลยครับ ติงต๊องจริงๆครับ...

แต่ไหงยอดขายทั่วโลกดันได้อันดับ 1 หว่า......

เศร้าใจแทน จขกท. และผู้ประสบปัญหาการซ่อมแบบนี้ด้วยนะครับ

ขายดีเป็นอับดับ1เพราะคนหลงในความงามและดีไซด์มากกว่าประสิทธิภาพและความคงทน

Quote Originally Posted by ohm123 View Post

ขายดีเพราะของนอกดีกว่าของไทยนะครับ

ไทยเอาแต่ของเสียมาขาย

OverclockZone Member art2_th's Avatar

ใช้อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหา หรือว่าชื่อถูกตัวที่มันดีหว่า.........

OverclockZone Member ohm123's Avatar

Quote Originally Posted by tgst View Post
    ขายดีเพราะของนอกดีกว่าของไทยนะครับ

ไทยเอาแต่ของเสียมาขาย
    ท่านหมายถึง sv.. viz. อ่ะไรพวกนั้นรึเปล่าครับ

Smile คิดต่าง

ผมว่ามานก็ใช้ดีนี่ครับ ผมใช้ 8510w อยู่ ก็โอเคซื้อมาจากบอร์ดนี่แหละ ผมเปิดเครื่องทั้งวัน HW ก็โอไม่มีชิ้นไหนงอแง มีแต่แบตหมดเรวไปหน่อย ผมว่ามานอาจขึ้นอยู่กับเอาไปใช้ทำอะไรมากกว่า แต่ก็น่าเห็นใจคนที่ซื้อแล้วได้เครื่องไม่ค่อยดี ซึ่งมานก็มีแทบทุกค่ายอยู่ที่ใครจะนำออกมาพูด แค่คิดต่างครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks