Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสก์ เปนเสียงจี๊ดๆๆๆๆ เบาๆ ปวดประสาท แก้ไขไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสก์ เปนเสียงจี๊ดๆๆๆๆ เบาๆ ปวดประสาท แก้ไขไงดี

มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

แล้วอาการแบบนี้เคลมได้ไหม

Notebook ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

compaq

ที่ไปอ่านๆมา เหนเค้าบอกเปนที่ฮาดดิสก์ซีเกต

เพราะvaio dell ก็มีเปนอาการนี้

Comment

แน่ใจนะที่ HD ไม่ใช่จอ

Comment

ลองแนบหูฟังแล้ว

แต่เสียบไฟไม่เปนนะครับ จะเปนตอนใช้แบต

แต่ใช้แบตเล่นซักพักใหญ่มันก็จะหายไป

ลองหาในกูเกิล ทุกคนก็เปนแบบนี้เหมือนกัน

จิงๆถ้าปกติไม่แนบหูฟังก็ไม่ค่อยได้ยิน แต่พออยู่เงียบๆ มันปวดประสาท

Comment

วิธีแก้มีคนเคยเอามาลงแล้วครับต้องใช้ Software hdparm ช่วย
            Last edited by คิม; 24 Jul 2008, 00:25:02.

Comment

มาเก็บข้อมูล ซื้อฮาร์ดดิสก์คราวหน้า เน้นพวกฮิตาชิ / wd

Comment

ช่ายๆ WD นี่เสียงเงียบมั่กๆ

Comment

Working...
                X