Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปกนี้ให้หน่อยไม่มีความมั่นใจ...ครับ (2)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปกนี้ให้หน่อยไม่มีความมั่นใจ...ครับ (2)

โทษทีนะครับ เผอิญกระทู้อันเก่าบอกงบผิดจาก 20,000 บาท ต้องเป็น 17,000 บาท นะคร้าบบบ ขอโทษจริงๆ

ช่วยหน่อยนะครับ จะซื้อวันจันทร์ที่ 28 นี้แล้วนะครับ (แถมกระทู้เก่าไม่มีใครตอบเลยนะ)

CPU : Intel E7200 2.53 Ghz.
    Mainboard : ASUS P5-K SE
    RAM : Corsair XMS2 1GB DDR II 800 x 2
    VGA : Spark GeForce 9600GSO
    Hardisk : WD 250 GB SATA II
    PSU + Case: DeLUX 500 W จะพอไหมครับ
    เนื่องจากมีความไม่มั่นใจในสเปกที่จัดนะครับว่าดีมั้ย เอาไว้ใช้งานด้าน Graphic Design และเล่น Assassin Creed ด้วย(อยากเล่นมาก)
    มีงบอยู่ 17,000 บาท ไม่รวม จอ และ DVD writer และส่วน PSU ต้องใช้เท่าไรหรอครับ

ปล. ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าควรเพิ่มหรือลดตรงไหน ขอบคุณที่เข้ามาตอบไว้ล่วงหน้าครับ
    และช่วยแนะนำร้านประกอบ และร้านซื้ออุปกรณ์ จักเป็นความกรุณาอย่างสูง
    และขอโทษทีตั้งกระทู้ซ้ำนะครับ
    Last edited by botiarni; 27 Jul 2008, 02:52:37. Reason: เปลี่ยนแปลงวันที่ซื้อครับ เพราะคนออกงบไม่ว่าง

เปลี่ยนการ์ดจอใหม่นะครับ อย่าไปเอาของspark มันเสื่อมไว เอา9600 รุ่นนี้ดีแล้ว แนะนำของ XFX หรือไม่ก็ASUSสองยี้ห้อนี้ แรมก็น่าเอา G.skill หรือไม่ก้ Geil มันจะมีcl น้อยกว่า ocได้มากกว่าน้า ถ้าเงินหรือมาก ก็ซื้อ psu เป็น G-view 550 w ตอนนี้ดีมาก หรือถ้าเงินหรือมาก พอซื้อ tagan 700w ก็จัดไป ถามจริงๆคารับงบน้อยน่าเล่น amd ลองศึกษาดูครับผม ตามใจครับ

Comment

PSU พอครับ
      ASUS P5K-SE/EPU

Comment

ก่อนอื่นขอขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ ใครที่เข้ามาตอบขอให้รวยๆ (แต่คนอวยพรยังไม่มีจะกิน!?)

Originally posted by losopeem View Post
        เปลี่ยนการ์ดจอใหม่นะครับ อย่าไปเอาของspark มันเสื่อมไว เอา9600 รุ่นนี้ดีแล้ว แนะนำของ XFX หรือไม่ก็ASUSสองยี้ห้อนี้ แรมก็น่าเอา G.skill หรือไม่ก้ Geil มันจะมีcl น้อยกว่า ocได้มากกว่าน้า ถ้าเงินหรือมาก ก็ซื้อ psu เป็น G-view 550 w ตอนนี้ดีมาก หรือถ้าเงินหรือมาก พอซื้อ tagan 700w ก็จัดไป ถามจริงๆคารับงบน้อยน่าเล่น amd ลองศึกษาดูครับผม ตามใจครับ
        ตอบ. คนที่ขอให้จัดเขาอยากได้ Intel และก็เรื่อง OC คงไม่ได้ทำนะครับ

Originally posted by ploynut View Post
        PSU พอครับ
        ASUS P5K-SE/EPU
        ตอบ. ไอ้ ASUS P5K-SE/EPU ต่างจาก ASUS P5K-SE ยังไงนะครับ และที่ผมถามว่า "PSU + Case: DeLUX 500 W จะพอไหมครับ" ผมหมายถึง Case ของ DeLUX รุ่นที่มี Power Supply ในตัวนะครับ

ปล. ช่วยแนะนำร้านประกอบ และร้านซื้ออุปกรณ์ ด้วยนะครับ
        Last edited by botiarni; 25 Jul 2008, 00:58:51.

Comment

ok ผมผิด ขอโทดนะครับที่(แนะนำ) โพสบ้าบอ ......

......ขอต่อหน่อยแล้วกันถ้าจำไม่ผิด epu คือระบบประหยัดไฟ(ไม่แน่ใจรอท่านอื่นนสะครับ ขอโทษที่รบกวนครับผม)*-*

Comment

Originally posted by losopeem View Post
            ok ผมผิด ขอโทดนะครับที่(แนะนำ) โพสบ้าบอ ......

......ขอต่อหน่อยแล้วกันถ้าจำไม่ผิด epu คือระบบประหยัดไฟ(ไม่แน่ใจรอท่านอื่นนสะครับ ขอโทษที่รบกวนครับผม)*-*

อย่าน้อยใจเลยท่าน คนเรามีผิดพลาดกันมั้ง

Comment

ตอบ. โอ้....อย่าโกรธนะครับ คุณ losopeem ผมเคารพทุกความคิดเห็นนะครับ ถ้าผมใช้คำพูดผิดผมขอโทษ คุณ losopeem ด้วยนะครับ และทุกๆ คน

ปล. "คนที่ขอให้จัดเขาอยากได้ Intel" ถ้าผมพิดตรงนี้ผมขอโทษด้วยนะครับ ผมหมายถึง คนที่เขาขอให้ผมจัดให้นะครับ ขอโทษอีกครั้งถ้าผมสื่อสารผิดครับ
              Last edited by botiarni; 25 Jul 2008, 01:41:02.

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ ทุกๆคน
                อยากได้ความคิดเห็นของทุกคนเยอะๆ
                please..........

Comment

Intel E7200 2.53 Ghz = 4400
                  Asus P5-K SE/EPU = 3200
                  Corsair XMS2 1GB/800 x 2 = 2200
                  XFX GF9600GSO = 4000
                  WD 250GB = 1800
                  PSU+Case Delux 500w = 1400 <-- พอไหมหนอไม่แน่ใจ

Comment

ขอบคุณ คุณ ballsmn ที่เข้ามาตอบนะครับ

และก็อยากขอความคิดเห็นของคนอื่นอีกเพื่อใช้ในการตัดสินใจครับ

ปล. คุณ losopeem ไม่ทราบว่าหายโกรธผมยังครับ ขอโทษอีกครั้งครับ ถ้าหายโกรธแล้วช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

E2180 2,450
                      GA-EP35-DS3R 3450
                      ADATA DDR2-800 1GB*2 1,700
                      XFX 9600GT 512MB DDR3 650/1800 5,250
                      WD2500AAKS 250GB SATA-II 16MB 1900
                      SilverStone ST50F 500W 2,300

เพิ่มตังซื้อเคสอีก หรือเปลี่ยน vga ไปเล่นตัวอื่นแทนที่ถูกกว่า

Comment

ตามความเห็นผมเปลี่ยน
                        M/b >> EP31-DS3L
                        VGA >> HD4850
                        ที่เหลือตามท่านด้านบน

ปล. Assasin ผมเล่นไม่หนุกเลย วกไปวนมา งงไปโหมด

Comment

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบ ขอขอบคุณครับ

ปล. คุณ losopeem ไม่ทราบว่าหายโกรธผมยังครับ(เงียบไปเลยงะ) ขอโทษอีกครั้งครับ ถ้าหายโกรธแล้วช่วยตอบด้วยนะครับ สามัคคี

Comment

Working...
                          X