Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาหนักอกคับ M/B หวาน จัด ดูเอาเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาหนักอกคับ M/B หวาน จัด ดูเอาเอง

ถอยคอมมา 2 วัน ตื่นเช้ามา เป็นหยั่งงี้ซะแล้ว มดขึ้นเต็มบอร์ดเลยคับ

ผมไม่รู้จะแก้ยังไงเลยเอายาฉีดยุงฉีดไปซักพรืด โอเค ตายหมด

พอวันรุ่งขึ้นเท่านั้นแหล่ะคับ สังเกตุเห็นเป็นผง ๆ สีฟ้า ๆ เขียว ๆ กองอยู่พื้นเคส

โอ้พระเจ้ามันกลับมาแก้แค้นคับ มันแทะ H/D ผมซะเป็นผงเลยคับ

คราวนี้ฟิวขาดเรย ฉีดยายกใหญ่ ฉีดทั้งห้องเลย แล้วก็ถอดทุกชิ้นส่วนในเคสดูความเสียหาย

โอเค ไม่มีไรเสียหาย แต่ตัว H/D ยังคงมีผง ๆ ร่วง มาเรื่อย ๆ ไม่รู้มันแทะด้านในไปถึงไหนแล้วไม่กล้าแกะดู

ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้มั่งคับ โปรดชี้แนะด้วย

ป.ล. ห้องผมไม่ได้ทานขนมไม่เคยทานอะไรในห้อง ไม่รู้ว่าพวกมันบึ่งมาด้วยสาเหตุอันใด ??
    Attached Files

ดูการ์ดแล้วคงจะเป็นasus hd4850 นะครับที่ซิ้งมันจะมีรูปสาวคนหนึ่งน่ารักน่ากินมดมันเลยชอบครับ
    ทางที่ดีไปซื้อชอกคล้ายๆที่เขียนกระดานกล่องละ5บาทมาขีดรอบเคสไม่กล้าใกล้แน่รับรอง

Comment

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย มดมาหารังที่อบอุ่นอยู่ครับ วิธีแก้ แบบบ้านๆ ของผม
      ก็ขีดช็อคกันมดอะครับ ตามขาโต๊ะอะไรงี้แหละครับ

แต่ปัญหาคอมผมไม่รู้ครับ

Comment

กำแท้ๆๆ ระวังซ็อตนะคับ

Comment

เคยเจอเหมือนกัน แต่มันเข้าไปทำรังในราวเตอร์

ไล่ออกไปหมดแล้วสักพักมันก็มาอยู่ใหม่

เลยแก้ด้วยการเอาแป้งทาตัวโรยราวเตอร์มันซ่ะเลย ทั้งนอกทั้งใน

ผลคือหนีกันกระเจิง แล้วมันก็ไม่กลับมาอีกเลย

Comment

เคลมเลย 555 บอกว่ามดขึ้นไม่หยุด

Comment

BOOMMMMMMMM

Comment

อาการคล้าย แต่ผมแค่กองทัพ มด บุก ทำลายพัดลมงานวัด เล่นซะ เคสดับเลย ที่แรกนึกว่า PSU จะพัง แต่ถอดออกมาใส่ใหม่หมด เปิดได้ปกติแต่ ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าวว่า มันร้อนเร็ว มาก

Comment

งานเข้าแล้วคับ

Comment

ผงๆ จาก HDD ผมว่าคงเป็น ฟองน้ำที่ใช้รอง บอด มันละงับ ของโปรดน้องมด เค้าละ หึๆ

Comment

Working...
                    X