Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเลือกเมนบอร์ดยังไงให้ใส่การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเลือกเมนบอร์ดยังไงให้ใส่การ์ดจอ

จะเลือกเมนบอร์ดยังไงให้ใส่การ์ดจอได้ครับ
    ผมไม่ได้หมายถึง Slot AGP PCI นะครับ
    คือว่าผมมีบอร์ดรุ่นเก่าอยู่ พอดีอยากซื้อการ์ดจอตัวใหม่ แต่ขนาดการ์ดจอเดี๋ยวนี้ มันใหญ่มากเลยครับ พยายามดูรูปจากในเน็ต ดูแล้วท่าทางมันจะใส่ไม่เข้า กลัวมันจะไปติด ช่อง slot ข้างเคียง การ์ดจอเดิมเป็นรุ่นเก่าครับ รุ่นบางเฉียบ

แล้วจะมีวิํธีการดู MB ยังไงครับ ว่าใส่การ์ดจอไปแล้วจะไม่ติดกับ อุปกรณ์หรือ slot ช่องอื่นๆ

ใครซื้อการ์ดจอมาแล้วใส่ไม่ได้ เพราะติดนู้นติดนี่บ้างครับ แล้วท่านแก้ไขยังไงครับ

Comment

กะเอา

Comment

Working...
      X