เพิ่งได้ Iriver T7 มา เป็นเครื่องฝากเค้าหิ้วเข้ามา

ผมลองลงเพลงเข้าไป แล้วเปิดฟัง ทีแรกก็ฟังได้ปกติดี แต่พอคลิกปุ่มไปที่ browse ไป floder "Music" เพื่อที่จะเลือกเพลง หน้าจอมันก็ค้างเลยครับ กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้ กดปิดมันก็ไม่ยอมปิด ลองเสียบต่อกับเครื่อง PC มันก็ไม่ connect อ่ะครับ สุดท้ายกดปุ่ม reset ก็ไม่มีผลใดๆ เกิดขึ้น จริงๆ ถ้ามันใช้ถ่าน แกะถ่านออกหน้าจอมันก็คงดับไป แล้วก็น่าจะเปิดใหม่ได้ แต่ไอ้เครื่องนี้มันใช้แบตในตัวน่ะครับ เลยไม่รู้จะทำยัง

รบกวนช่วยบอกวิธีด้วยครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ