Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอม ช่วยแนะนำหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอม ช่วยแนะนำหน่อยงับ

คือพูดง่ายๆคือ คอมผมสเปคมันเก่าไปแล้ว

อาทิเช่น ยังใช้ได้แต่สล๊อต AGP หรือ แรมยังใช้ได้แต่ DDR

เลยอยากสอบถามว่า ถ้าผมจะอัพเกรดให้ไปใช้ PCI EXPRESS เพื่อเปลี่ยนการ์ดจอให้ใหม่ๆ (ตอนนี้ใช้ GF 7600 GS อยู่)

และอยากเปลี่ยนแรมเป็น DDR II เพื่อเพิ่มความเร็ว

เพราะผมยังคิดว่า CPU ผมตอนนี้เป็น CERELON 3.2 GH ยังคิดว่าน่าจะพอใช้ได้อยู่สัก ปีหน้าหรือ 2 ปี

การเปลี่ยนเพื่อไปใช้ PCI กับ RAM DDRII นั้นต้องใช้งบประมานเท่าไรครับ

อย่าเพิ่งตอบว่า ไปซื้อใหม่นะครับ - -*

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ประมาณ 5 พัน ประมาณนี้
    อย่างเช่น
    บอร์ด ASROCK WOLFDALE1333-D667 1350 บาท (เเต่ท่านอาจจะไม่ชอบยี่ห้อนี้ เเต่มันคุ้ม)
    เเรม rox 1 g 600 บาท
    การ์ดจอ SAPPHIRE HD 3650 512 MB,DDR 3 2650 บาท

Comment

ขอบคุณครับ

แต่ผมอยากสอบถามว่า เวลาผมจะเอาไปอัพเกรด

สมควรจะ ยกคอมไปเลย หรือว่าควรไปเดินหาพวกอะไหล่ต่างๆมาใส่เอาเอง (ทำไม่เป็น) -*-

รวบกวนแนะนำหน่อยคับ

Comment

ถ้าทำไม่เป็นยกไปร้านก็ได้ถ้าไม่ลำบาก
        ถ้าทำเป็นก็เดินซื้อมาประกอบเอง เป็นประสบการณ์ด้วยหรือลองศึกษาการประกอบจะดีเเก่ตัวเองมาก

Comment

ใส่เองดีที่สุด
          เมื่อก่อนในเว็บนี้มีใครซื้อคอมเครื่องแรกมาแล้วประกอบเป็นเลยก็คงไม่มีหรอกครับ
          ถ้าไม่ได้ศึกษาด้วยตนเองก่อน

Comment

เห็นด้วยครับ ตอนนี้ผมก้กำลังคลำทางอยู่ หึหึ โมแคสเสร็จแระ
            ต่อไปก็คลำทางประกอบเครื่องหละ ^^

Comment

มันก็ต็องซื้อใหม่อยู่ดีครับ เอาเท่าที่ต้องซื้อแล้วกันครับ

CPU E2180 2300
              ASROCK WOLFEDEL 1333/667 1400
              RAM ROX 667 1Gx2 1200
              PCI-E HD3850 DDR3 256M 256BIT 3800
              PSU DELUX 500W 950

นี้แหละที่ต้องซื้อใหม่ครับ

Comment

Working...
              X