ลงวินโดว์ใหม่แล้วเครื่องช้าอ่ะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ลงวินโดว์ใหม่แล้วเครื่องช้าอ่ะครับ

Default ลงวินโดว์ใหม่แล้วเครื่องช้าอ่ะครับ

ผมลงวินโดว์xpใหม่อ่ะครับ แล้วมีความรู้สึกว่าเครื่องมันช้าลงอ่ะครับ เวลาเลื่อนเมาส์มันดูกระตุกๆ เสียงก็กระตุกด้วยครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เคยลงแล้วใช้แผ่นวินโดว์เดียวกัน ไดรเวอร์ตัวเดียวกัน ก็ใช้ได้ปกตินะครับ มีใครพอจะทราบบ้างครับว่าอาการมันเป็นที่ไหน

อ้ออไม่รู้เกี่ยวรึเปล่านะคับ พอดีผมเอาฮาร์ดดิสก์ไปเคลมมาน่ะครับแบบว่าขอเขาเทิร์นเป็นตัวใหม่มา จากฮาร์ดดิสก์ 80Gb sata เป็นฮาร์ดดิสก์ 320Gb sata เสียตังเพิ่มอีก2200(อันนี้สงสัยจะโดนหลอก ราคาเทิร์นแพงกว่าราคาขายตามตลาดซะอีก) นอกเรื่องซะไกล ที่สงสัยก็คือมันจะเป็นไปได้ไหมครับว่าที่เครื่องมันกระตุกจะเป็นเพราะฮาร์ดดิสก์ตัวใหม่ตัวนี้ครับ

สเปคเครื่อง p4 2.8
    m/b asus อะไรซักอย่างนี่แหละครับจำไม่ได้พอดีอยู่บริษัท
    แรม คิงสฯ 512*2 Mb
    vga gf5200

ตกเรวจัง ดันจ้า~~~~

ดันอีกทีเผื่อสะกิดโดนผุ้รู้

OverclockZone Member alec's Avatar

ลงไดร์ฟเวอร์เมนบอร์ดอะยัง พวกบัสคอนโทรน เทือกๆนั้น

ลงหมดทุกตัวแล้วครับ ใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกะตอนลงวินโดว์ครั้งก่อนด้วยคับ

เงียบไปกันหมด ดันอีกทีคับ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ลงไดรเวอร์การ์ดจอยัง

ลงเรียบร้อยแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks