Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9450 เปน CPU 4แกนแท้หรือเทียม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9450 เปน CPU 4แกนแท้หรือเทียม?

ช่วยตอยหน่อยคับงง...

เทียม

Comment

เทียม

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน
        รู้แค่ว่า แรง นะ
        * จะแท้ หรือ เทียม ไม่สน ขอให้แรงเข้าใว้เป็นพอ

Comment

แรงกว่าแท้..ซะงั้น..อิอิ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
            แรงกว่าแท้..ซะงั้น..อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ไม่รู้เหมือนกัน
              รู้แค่ว่า แรง นะ
              * จะแท้ หรือ เทียม ไม่สน ขอให้แรงเข้าใว้เป็นพอ

ขออภัยนะครับท่าน TWK
              ผมใช้ Q9450 อยู่น่ะครับ
              อยากขอรบกวนท่านพอจะกรุณาแสดงการปรับค่าในไบออสไปที่ 3.8 GHZ โดยใช้ไฟแค่ 1.36
              ตามที่ท่านทำได้ดังกล่าว หรืออีกนัยหนึ่ง ผมอยากได้สูตร OC q9450 น่ะครับ
              จะได้เป็นวิทยาทานแก่ผมนำไปเป็นแนวทางในการ OC บ้างได้มั๊ยครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                อยากขอรบกวนท่านพอจะกรุณาแสดงการปรับค่าในไบออสไปที่ 3.8 GHZ โดยใช้ไฟแค่ 1.36
                ตามที่ท่านทำได้ดังกล่าว หรืออีกนัยหนึ่ง ผมอยากได้สูตร OC q9450 น่ะครับ
                จะได้เป็นวิทยาทานแก่ผมนำไปเป็นแนวทางในการ OC บ้างได้มั๊ยครับ
                ขอบคุณครับ
                ผมเอามาจาก google นะ ไม่ได้ใช้เอง
                คนที่ใช้อาจจะเล่นน้ำ โมไฟ มาก็ได้
                ส่วนเรื่อง oc นั้น รอท่านต่อไป ( ผม oc ไม่เป็น )

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                  ขอบคุณครับ
                  ของท่านไปได้เท่าไรครับ...

ของผมไปได้สุดๆที่ 3.6 ไฟ 1.36

เกินกว่านี้ boot ไม่ขึ้นละ...

Comment

Originally posted by unix View Post
                    ของท่านไปได้เท่าไรครับ...

ของผมไปได้สุดๆที่ 3.6 ไฟ 1.36

เกินกว่านี้ boot ไม่ขึ้นละ...
                    ผมใช้ RAMPAGE+TRUE120BLACK
                    ผม OC Q9450 ไปที่ 3.61 VCORE ที่ 1.38XX ไฟแรม 2.1X
                    ถ้าจำไม่ผิด น่าจะ ENALBLE LOADLINE CALIBRATIONด้วย...แต่ผมอ่านจากเวบนอก..
                    ถ้าแปลไม่ผิด..เขาบอกว่า ถ้าเปิด LOADLINE CALIBRATION จะมีปัญหาหากเปิดคอมพ์
                    ทิ้งไว้นานๆแล้ว คอมพ์มันจะแฮ้งค์..แต่ถ้าไม่เปิด ก็ต้องใช้ไฟสูงขึ้นเผื่อไฟมันDROP
                    แต่พอเห็นเขา OC ไปที่ 3.6 โดยใช้ไฟแค่ 1.36 ก็เลยอยากทราบว่าปรับค่าอย่างไรน่ะครับ
                    แต่ผมก็ยังไม่เคยปรับเกิน 3.6 (สูงสุดที่ทำได้ รัน3DMARK06 ได้คือ 3.66) เพราะชักเริ่มแหยง หากต้องใช้ไฟ
                    VCORE สูงๆ
                    Last edited by dragon_horse; 24 Jul 2008, 15:15:15.

Comment

CORE 2 QUAD CPU คือ สถาปัตยกรรม 2 แกน ใช้ CPU 4 ตัว
                      แปลว่าเทียมเหรอ ไม่มั้ง
                      หากคำว่าแท้คือประสิทธิภาพออกมา X4
                      นั่นคือแท้ครับ
                      ตามมุมมองส่วนบุคคล

Comment

เทียม แต่แรง...

Comment

มันคือ e8xxx สองตัว บน cpu ตัวเดียวใช่มะครับ เข้าใจถูกเปล่า

Comment

แท้หรือเทียมไม่สำคัญ

มัน "แรง" กว่าแท้ซะอีกก

Comment

คำถามที่พวกสาวก AMD ชอบใช้ข่ม...

Comment

Working...
                              X