Announcement

Collapse
No announcement yet.

Certificate Errors เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Certificate Errors เกิดจากอะไรครับ

คือล็อกอินเข้า hotmail เเล้วมันจะขึ้นหน้าเออเร่อเเล้วบอกเเบบนี้ ไม่ใช่เพราะรหัสผิดนะครับ

เห็นว่าต้องไปตั้งค่าระบบรักษาความปลอดภัย เเล้วทำไมจู่ๆมันเป็นได้ครับ เมื่อก่อนก็ปกติ

กรณีขึ้น Certificate Errors อาจจะมีทำ Web Phishing ครับพยายามอย่ากรอก User และ Pass เข้าไปนะครับ

หรือเป็น Certificate ที่ Microsoft ไม่รู้จักหรือพวก Local CA แต่ Hotmail ใช้ CA ของ Verisign ซึ่ง Microsoft ไม่มีทางไม่รู้จักตัวนี้จึงมีโอกาส Web Phishing หรือ Off line Page สูงครับ

ถ้ากรอก User และ Pass เข้าไปก็เสร็จโจรครับ

Comment

ก่อนทำธุรกรรมทาง Internet ไปยังเว็บไซค์ที่ใช้ระบบ SSL พยายามสังเกตุทุกครั้งว่า Certificate ถูกต้องหรือไม่

มิเช่นนั้นท่านอาจเสีย User และ Pass หรือแม้กระทั้ง หมายเลขและข้อมูลบัตรเครดิตครับ
      Last edited by JO; 13 Aug 2008, 18:04:00.

Comment

Working...
      X