Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปํญหามาให้ครับ DVD SATA ไม่อ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปํญหามาให้ครับ DVD SATA ไม่อ่าน

มันไม่อ่าน เเต่ก่อนก็ใช้ได้ ไล- อ่าน ได้
    เเต่ก่อนที่จะเป็นมันไรเเล้วค้างหลังจากนั้นมองไม่เห็นดีวีดี หลังจากนั้นอีกมันก็ไม่่อ่านเเผ่นเลย
    เปิดเข้าออกได้ ไดร์คอมก็มองเห็น
    ต้องเเก้ยังไงครับ ไปร้านมันก็บอกว่ามันไม่ซับพอตบางเมนบอร์ด มันก็บอกให้ลอกเเฟตไบออสดู
    ช่วยด้วย

เอาไปเคลมดีกว่า

Comment

ลองขยับสาย SATA ดูครับ อาจไม่แน่น
      หรือสายพัง ลองเปลี่ยนสายดู

ไม่หายอีก ลองไล่เสียบขั่ว Sata บนเมนบอร์ดดูครับ

ไม่หายอีก ลองเอาไปต่อกับเครื่องอื่นดู เป็นมั้ย

เป็นอีก DVD Driver พัง ไปเครม

Comment

เครมอย่างเดียวครับ

Comment

ผมว่า เคลมดีก่านะ -*-

บางที Flash Bios ก็ช่วยไม่ได้ ^^

Comment

เคลม งับ

Comment

ลองเปลี่ยนสายแล้วถ้าไม่หาย เครมโลดครับ

Comment

Working...
              X