overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ช่วยแนะนำ DVD ไรต์เตอให้หน่อยครับ

OverclockZone Member neogear's Avatar

Default ช่วยแนะนำ DVD ไรต์เตอให้หน่อยครับ

หวัดดีปีใหม่ครับทุกๆ ท่าน คือผมอยากรู้ว่าตอนนี้ดีวีดีไรเตอร์ยี่ห้ออะไรดีสุดคุ้มสุดครับ ไม่ต้องไลท็สคริปต์ก็ได้ครับไม่ค่อยจำเป็น ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่นัก จึงมาขอรบกวนทุกท่านช่วยเสนอนะให้ที
    เอาแบบ อ่านได้ทุกโซน, เงียบ, ทน, ถูก ฯลฯ
    ก็มีเล็งๆว่าจะเอา BenQ, LG, Asus ซัมซุงไม่เอาครับ อย่างไหนมันดีกว่ากันหรือว่ามียี่ห้ออื่นที่ขายในพันทิพย์ที่ดีกว่าก็บอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

BenQ, Asus

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

แบบเงียบน่ะคงไม่มีหรอก

OverclockZone Member

เเนะนำ
    Benq ครับ เเต่หายากนิด
    Asus+LG หางายครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

BenQ 1640 เงียบ จริง รุ่นอื่น มะยู้

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

จากประสบการณ์การใช้เครื่องไรท์ DVD ASUS นะครับ ทนครับบอกได้เลยว่าทนครับผมใช้มา
    ปีกว่าแล้วยังไม่พังเลยครับ ส่วนถ้าจะเอาแบบ scan แผ่้นได้ แนะนำ benq ครับ
    เอารุ่น 1655 หรือ 1650 นะครับ ส่วนรุ่น 1670 ไม่ดีครับไม่แนะนำ
    LG กับ ซัมซุงไม่ค่อยเด่นเรื่องนี้ครับ ยี่ห้อนี่เล่นอีกยี่ห้อคือ lite on แต่อันนี้ผมไม่รู้ว่ารุ่นไหนดี
    รุ่นไหนไม่ดีครับ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

Quote Originally Posted by mooh View Post
    BenQ 1640 เงียบ จริง รุ่นอื่น มะยู้
    ดีจริงครับ สำหรับ 1640 ข้างในรู้สึกว่าเป็นชิฟ Plextor ด้วย คุณสมบัติพร้อมทุกอย่างครับ
    เสียอย่างเดียวตอนนี้คงหา มือ 1 ไม่ได้แล้ว

ใช้อยู่ หุหุ ฟรุคเจอเลยสอยมา อิอิ นานและ

artonline's Avatar

LG หรือไม่ก็ Lite-On ไงครับ สามารถทำ Light Script ได้ด้วย ราคา 1500-1700 เท่านั้น

TDK หรือ Teac ถ้าหาได้

OverclockZone Member ballboy's Avatar

ผมเดินเล่นที่ itcity เซีย เจอ benq 1640 อะ 5ตัวได้ ไม่มีกล่องประกัน itcity ไม่รู้หมดยังนะ เห้น คนหยิบไป 2ตัว ลองไปดูนะ น่าจะมี มายืนยันครับ 1640 ดีสุด เป็น dvd-rw ในตำนานครับ

ถูกต้องมันเป็น DVD-RW ในตำนานจริงๆ ครับถ้าหาได้รีบซอยเลยครับเดียวพรุ้งนี้ไปลองดูมั้งดีกว่า
    Light Script ผมว่ามันจะมีัปัญหาตอนเติมหมึกนี่ละครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

pioneer คับ หายากหน่อยแต่คุณภาพใช้ได้เลย

...
    Guest

Default ...

Lightscript ต้องเติมหมึกด้วยเหรอครับ ไม่รู้จริงๆ

Quote Originally Posted by iaung View Post
    pioneer คับ หายากหน่อยแต่คุณภาพใช้ได้เลย
    ืที่ Zeer รังสิต ชั้น KFC เดินไปนิดหน่อย เพียบเลยร้านมันจะขายแผ่น เวอร์มาตินด้วย
    และก็มี plextor อยู่ตัวนึงด้วย แต่ pioneer เต็มร้านเลย ขายอยู่ 2500 บาท
    แต่เขาฟัง ๆ เขาบอก ASUS ภายในเหมือน pioneer เลย ครับ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by FreeDom View Post
    ถูกต้องมันเป็น DVD-RW ในตำนานจริงๆ ครับถ้าหาได้รีบซอยเลยครับเดียวพรุ้งนี้ไปลองดูมั้งดีกว่า
    Light Script ผมว่ามันจะมีัปัญหาตอนเติมหมึกนี่ละครับ
    Light Scribe มันไม่ได้ใช้แสงยิงให้เกิดลายเหรอครับ งง
    ผมใช้ BenQ DW-1655 อยู่ครับก็ปกติดีครับ แต่ถ้าใส่แผ่นที่มันไม่รู้จัก มันจะเขียนช้าหน่อย
    แนะนำ DVD-RW
    BenQ DW-1650, DW-1640[Plextor ในราคาที่หยิบจับได้]
    LG

ASUS ไม่เคยใช้
    Lite-On มันเลือกแผ่น เพื่อนใช้อยู่
    Samsung ไม่ดีมาตั้งแต่ CD-RW แล้ว

ถ้ากระเป๋าหนักๆก็
    Plextor อันนี้ดี 100%
    Yamaha มีขายหรือเปล่าหว่า

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Pioneer หรือ TDK

แจ่ม!

โต
    Guest

ASUS 1608p3s คือ Pioneer DVR-111

Bookmarks

Bookmarks