Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ DVD ไรต์เตอให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ DVD ไรต์เตอให้หน่อยครับ

หวัดดีปีใหม่ครับทุกๆ ท่าน คือผมอยากรู้ว่าตอนนี้ดีวีดีไรเตอร์ยี่ห้ออะไรดีสุดคุ้มสุดครับ ไม่ต้องไลท็สคริปต์ก็ได้ครับไม่ค่อยจำเป็น ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่นัก จึงมาขอรบกวนทุกท่านช่วยเสนอนะให้ที
    เอาแบบ อ่านได้ทุกโซน, เงียบ, ทน, ถูก ฯลฯ
    ก็มีเล็งๆว่าจะเอา BenQ, LG, Asus ซัมซุงไม่เอาครับ อย่างไหนมันดีกว่ากันหรือว่ามียี่ห้ออื่นที่ขายในพันทิพย์ที่ดีกว่าก็บอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

BenQ, Asus

Comment

แบบเงียบน่ะคงไม่มีหรอก

Comment

เเนะนำ
        Benq ครับ เเต่หายากนิด
        Asus+LG หางายครับ

Comment

BenQ 1640 เงียบ จริง รุ่นอื่น มะยู้

Comment

จากประสบการณ์การใช้เครื่องไรท์ DVD ASUS นะครับ ทนครับบอกได้เลยว่าทนครับผมใช้มา
            ปีกว่าแล้วยังไม่พังเลยครับ ส่วนถ้าจะเอาแบบ scan แผ่้นได้ แนะนำ benq ครับ
            เอารุ่น 1655 หรือ 1650 นะครับ ส่วนรุ่น 1670 ไม่ดีครับไม่แนะนำ
            LG กับ ซัมซุงไม่ค่อยเด่นเรื่องนี้ครับ ยี่ห้อนี่เล่นอีกยี่ห้อคือ lite on แต่อันนี้ผมไม่รู้ว่ารุ่นไหนดี
            รุ่นไหนไม่ดีครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
              BenQ 1640 เงียบ จริง รุ่นอื่น มะยู้
              ดีจริงครับ สำหรับ 1640 ข้างในรู้สึกว่าเป็นชิฟ Plextor ด้วย คุณสมบัติพร้อมทุกอย่างครับ
              เสียอย่างเดียวตอนนี้คงหา มือ 1 ไม่ได้แล้ว

Comment

ใช้อยู่ หุหุ ฟรุคเจอเลยสอยมา อิอิ นานและ

Comment

LG หรือไม่ก็ Lite-On ไงครับ สามารถทำ Light Script ได้ด้วย ราคา 1500-1700 เท่านั้น

Comment

TDK หรือ Teac ถ้าหาได้

Comment

ผมเดินเล่นที่ itcity เซีย เจอ benq 1640 อะ 5ตัวได้ ไม่มีกล่องประกัน itcity ไม่รู้หมดยังนะ เห้น คนหยิบไป 2ตัว ลองไปดูนะ น่าจะมี มายืนยันครับ 1640 ดีสุด เป็น dvd-rw ในตำนานครับ

Comment

ถูกต้องมันเป็น DVD-RW ในตำนานจริงๆ ครับถ้าหาได้รีบซอยเลยครับเดียวพรุ้งนี้ไปลองดูมั้งดีกว่า
                        Light Script ผมว่ามันจะมีัปัญหาตอนเติมหมึกนี่ละครับ

Comment

pioneer คับ หายากหน่อยแต่คุณภาพใช้ได้เลย

Comment

...

Lightscript ต้องเติมหมึกด้วยเหรอครับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by iaung View Post
                              pioneer คับ หายากหน่อยแต่คุณภาพใช้ได้เลย
                              ืที่ Zeer รังสิต ชั้น KFC เดินไปนิดหน่อย เพียบเลยร้านมันจะขายแผ่น เวอร์มาตินด้วย
                              และก็มี plextor อยู่ตัวนึงด้วย แต่ pioneer เต็มร้านเลย ขายอยู่ 2500 บาท
                              แต่เขาฟัง ๆ เขาบอก ASUS ภายในเหมือน pioneer เลย ครับ

Comment

Working...
                              X