Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือคร้าบ T_T 7600GS ภาพล้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือคร้าบ T_T 7600GS ภาพล้ม

Mainboard MSI K8N Neo2 : nforce3 chipset + 256*4 pc3200 ddr
    VGA Spark Geforce7600GS 256mb ddr3 AGP8x 128bit (เพิ่งซื้อมาตอนเย็น)

ไดรเวอร์ แถมมากับการ์ดจอเป็น ver. 91.47

อาการเสีย :
    - เมื่อรันภาพ 3 มิติ กระพริบ และ3มิติแตก
    - แล้วภาพก็ล้มสีก็เพี้ยน

เดิมใช้ fx5200 ทุกอย่างปกติราบรื่นดี
    คาดว่าอาจเป็นปัญหาที่ไดรเวอร์ (เคยได้ยินแว่วๆ)
    ใครเคยโดนหรือรู้วิธีแก้ปัญหา รบกวนด้วยคับพ้ม T_T

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ T/\T
    Last edited by Lucious; 2 Jan 2007, 19:48:40.

ภาพเละๆ นั้น สาเหตุส่วนใหญ่ จะเกิดจากความร้อนบนตัว GPU และ Mem ครับ ..

ลองดูครับ ว่า Temp มันเท่าไหร่ ..

จริงๆแล้ว ไม่เคยเจอเกี่ยวกับไดร์ฟเว่อร์ น่ะครับ ..

ถ้ามันไม่หายจริงๆ ลองคุยกับทาง ศูนย์บริการ เร็วที่สุดเป็นดีครับ ..

Comment

temp 46-47 ครับผม

มันล้มเฉพาะ3มิติน่ะครับ 2มิติ เล่นเน็ต photoshop ปกติดี T_T
      Last edited by Lucious; 2 Jan 2007, 19:11:06.

Comment

Originally posted by Lucious View Post
        temp 46-47 ครับผม

T_T

Temp ตอน Idle หรือว่า Fulload ครับท่าน ..

Comment

Idle ครับพี่ 46-47 C

Comment

Originally posted by Lucious View Post
            Idle ครับพี่ 46-47 C
            Temp Idle ถือว่า ปกติมากครับ ..

แล้ว Temp Fullad เท่าไหร่ครับ

แล้วที่ว่า ภาพล้มเนี่ย มันเริ่มล้ม ตอนไหนครับ ..

Comment

เริ่มล้มตอนเปิดเกม 3 มิติครับ
              อะไรเป็น 3 มิติ กระพริบหมด พอปิดก็หาย

91.47 ที่แถมมา ทำพิษ เด๋วผมจะลอง 91.31 92.91 91.28 และ93.71ล่าสุด
              ลองมันหมดนี่แหละ T_T

ถ้าไม่ได้สงสัยต้องส่งเคลม T_T
              Last edited by Lucious; 2 Jan 2007, 19:42:14.

Comment

ตัดสินใจโทรไปที่ร้านคอมฯแล้วครับ ที่ตะวันนา โทรไปไม่มีคนรับ .. ไรฟะ
                เลยโทรหาเครื่องเจ้าของร้าน เขาบอกให้รอ 2-3 วันแล้วค่อยเอามาให้เขาทดสอบละกัน

ผม : ทำไมต้อง 2-3 วันอ่ะคับพี่
                เจ้าของร้าน : เมื่อกี้ตะวันนาโดนขู่วางระเบิด พี่ต้องปิดร้านแล้วรีบออกมาเนี่ย น้องรอก่อนละกันนะ (555)
                ผม : กำ

แบบว่า ... แบบว่า ... คนจะซวย ช่วยไม่ได้ T_T

Comment

ลงหมดแล้ว driver ทุกรุ่น
                  พอชักออก เสียบ fx5200 ตัวเก่ง ปัญหาก็หายไปกับสายลม

หมดปัญญา สงสัยต้องวิ่งไปที่ microware เอง

Comment

ซื้อมาเท่าไหร่เหรอคับ

Comment

เป้นผมจะลองลงวินโดส์ใหม่เลยอ่ะครับเผื่อจะดีขึ้น

Comment

ผมเคยเป็นพี่ต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์คับ

ผมใช้FX 5200 ผมลงไดร์เวอร์93.71

ปรากฏว่าเล่นเกมไม่ได้แต่เล่นอย่างอื่นไม่ได้

ผมมันกระตุกมากแต่พอเปลี่ยนไดร์เวอร์เป็น77.31

ก็เล่นเกมได้

ลองเอาไปทำดูนะคับ

Comment

เปลี่ยนPSU

Comment

น่าจะ่ส่งเคลมนะครับ ดูลักษณะ ไม่ธรรมดา

Comment

ช่วยดูการ์ดยี่ห้อนี้หน่อยว่ารุ่นและราคา แล้วใช้ได้ดีมะงับ

geforce7600gs 256.mb
                              En7600ssilent/htd/256m/a
                              รู้ข้อมูลแค่นี้อ่าคับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ
                              ขอบพระคุณมากๆคับ

Comment

Working...
                              X