Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหาเรื่องการกู้ File ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดปัญหาเรื่องการกู้ File ครับ

คือทำจนเหนื่อยแล้วอะครับ 14 ช.ม. หละ

the file or directory is corrupted and unreadable

เวลาเปิด ไดฟ์ K มันขึ้นแบบนี้ นะครับ จะบอกลักษณะโดยรวมให้นะครับ

1 เป็นฮาร์ตดส USB
    2 ไม่รู้เป็นไร เหมือนกัน
    3 ผมได้ทำการเข้า DISK MENEGER แล้วเปลี่ยนชื่อ จาก G เป็น K ก็ไม่ได้
    (ทำตามในเว็บ Google บอกนะครับ ) ไม่ได้อีกตามเคย
    4 มีคนในเว็บนึง ในโกเกิ้ลบอกว่า ไปหา Acronis True Image Home มาสิ แล้ว backup ข้อมูล
    ผมหน้ามืดไปซื้อมาแล้วครับ .......... ลองใช้ดู แบล็คอัพได้จริงหลงดีจัย มันขึ้น ขนาด File 7GB พอเปิดเข้าไปข้างใน ว่างเปล่าครับ เล่นเอาคนไทยงง

ตอนนี้ .......ผมอยากได้ File บริษัท กับ File ลูกหนี้คืนผมควรทำอย่างไรดี

ช่วยหน่อยนะครับ จะเอาไป ให้ร้านทำก็ไม่ได้ มันเป็น File สำคัญมาก จนไม่กล้าเสี่ยงอะครับ

ลองถอดกล่องของมันเอามาใส่ในเครื่องดูนะ
    เคยเป็นเหมือนกัน ของผมตัวกล่องเสีย เอามาต่อก็ใช้งานได้ปกติ

แต่ถ้าไม่ได้ลองหาโปรแกรมกู้ดูดีกว่าครับ
    ชื่อโปรแกรมว่า PC Inspector File Recovery
    ที่สำคัญคือฟรี แล้วก็กู้ไฟล์ได้ดีด้วย ออพชั่นก็มี ใช้ไม่ยากครับ

http://www.pcinspector.de/Sites/file...htm?language=1

Comment

อ่า หนักกว่าเก่า ครับ ........

พอลงทับ backup ลงไปแล้ว
      มันมองไม่เห็น HD อีกเลย ซวยแล้วอะ ทำไงดี

Comment

Working...
      X